ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง แบตเตอรี่ เก่าสามารถนำไปขายที่ไหนได้บ้างครับ  (อ่าน 19627 ครั้ง)

ออฟไลน์ Clint Barton

• Jr. Member
  • **
เป็นแบตเตอรี่ AGM 2 ลูกไม่ทราบว่าสามารถนำไปขายที่ไหนได้บ้าง หรือแหล่งกำจัดแบตเตอรี่ก็ได้ครับ อยากทิ้งให้ถูกที่เนื่องจากเป็นสารพิษอันตราย
ทั้ง 2 ลูกยังมีไฟอยู่ สตาร์ทรถติดปกติเปลี่ยนตามรอบเฉยๆครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ร้านรับซื้อของเก่าครับ จะได้แพงกว่าหน่อย
ขายที่ร้านแบตได้น้อย

ออฟไลน์ kiwiwi

ขายเองกิโลละ 20-30 บาทครับ

ถ้าร้านแบตให้เท่านี้ก็ขายได้เลยครับ

ส่วนแหล่งรับซื้อที่ให้ราคาสูง แถวสมุทรปราการครับ
เป็นรง.หลอมตะกั่วชื่อเลี่ยงฮวด

ถ้าใกล้ก็ขับเข้าไปเลย ถ้าไกล คงไม่คุ้มค่าน้ำมันครับ ราคาแบตเก่าที่ขายโรงงานตอนนี้ ถ้าจำไม่ผิดจะอยู่แถวๆ 40 บาท

ออฟไลน์ Clint Barton

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมากเลยครับ พึ่งรู้ว่าราคารับซื้อแบตเตอรี่ถูกมากเลย คิดไว้ว่าจะหลักร้อยซะอีกปกติไปเปลี่ยนก็ให้ร้านไปเลยไม่เคยเอากลับ เพราะร้านบอกแบตเตอรี่ที่ใช้อยู่ไม่เป็นที่นิยมในตลาดหาคนเอาไปใช้ลำบาก

ออฟไลน์ alpha14

ขายที่ร้านขายแบตทั่วไปเขารับซื้อ ลูกละ500ประมาณนี้ ผมเคยเอารถเข้าเปลี่ยนร้านไหนๆก็เทรินของเก่าไปเลย

ออฟไลน์ panupong508

• Sr. Member
ส่วนใหญ่เค้าจะเทิร์นกันตอนเปลี่ยนแบตลูกใหม่ครับ