ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาน้ำมันในประเทศไทยเราตามหลังราคาน้ำมันเบรนท์นานเท่าไรครับ  (อ่าน 1946 ครั้ง)

ออนไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
ขออนุญาตสอบถามเป็นความรู้ครับ ราคาน้ำมันเบรนท์ ณ วันนี้ ราคาน้ำมันเบรนท์อยู่ที่ 70.65 Dollar / Barrel

ประเทศไทยจะประกาศราคาน้ำมันตามอีกภายในราวกี่วันครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ไทยดูสิงคโปร์มากกว่าครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออนไลน์ Floppy-T

BRENT ก็คือสิงคโปร์ใช่ไหมครับ เริ่ม งง ละผม

ออฟไลน์ manonmoon

• Full Member

ออฟไลน์ Tom sawyer

• Full Member
ขึ้นก่อนลงหลัง เหมือนราคาทองคำในไทย

ออฟไลน์ Fly to dream

BRENT ก็คือสิงคโปร์ใช่ไหมครับ เริ่ม งง ละผม

เบรนต์นี่ตลาดทะเลฝั่งเหนืออังกฤษ​ครับ  ทะเล Brent
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Lammerison

ราคาน้ำมันดิบ กับราคาน้่ามั้นที่กลั่นแล้ว

ต้องแยกกันครับ

ออฟไลน์ Symphonic

ขออนุญาตสอบถามเป็นความรู้ครับ ราคาน้ำมันเบรนท์ ณ วันนี้ ราคาน้ำมันเบรนท์อยู่ที่ 70.65 Dollar / Barrel

ประเทศไทยจะประกาศราคาน้ำมันตามอีกภายในราวกี่วันครับ

นั่นคือราคาน้ำมันดิบครับ  ประเทศไทยไม่เคยประกาศราคาน้ำมันดิบครับ

แต่ถ้าหมายถึงราคาน้ำมันสำเร็จรูปพร้อมเติมที่ประเทศไทยจะประกาศ
ก็ขอให้นึกถึงว่าน้ำมันดิบล็อตนั้น กว่าจะผ่านการขนส่ง นำเข้า ผ่านการกลั่น
ตรวจสอบคุณภาพ ส่งถึงคลังน้ำมันรอให้สั่งไปขายหน้าปั๊ม ลองจินตนาการดู
ถึงความไม่แน่นอนของปริมาณในสต๊อกดูครับว่า มันคงระบุเป็นจำนวนวัน
แบบสูตรสำเร็จว่า N+? คงไม่ได้ครับ