ผู้เขียน หัวข้อ: รถขับ4 Evo Sti ตรวจสภาพรถได้ที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 2391 ครั้ง)

ออฟไลน์ Starscream

• Jr. Member
  • **
ขอคำแนะนำครับ Evo 10  ปี13 (จด32) ต่อภาษีประจำปี ถึงเวลาตรวจ สภาพรถ

มีท่านไหนพอจะแนะนำสถานที่ตรวจ

หรือ เข้าไปตรวจที่ขนส่งใหญ่จตุจักร ได้เลยไหมครับ ต้องปั่นล้อไหม กลัวเรื่องระบบเกียร์ฝาก

ท่านไหนมีคำแนะนำรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2021, 21:41:10 โดย Starscream »
CBA-CZ4A MR

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
Re: รถขับ4 Evo Sti ตรวจสภาพรถได้ที่ไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2021, 21:49:25 »
ได้ยินว่า "แอบโซลูตออโตเทค" แถวลาดพร้าว-วังหิน มีแท่นตรวจขับสี่ครับ .. ปีหน้าว่าจะลองไปดูครับ ปีก่อนๆผมก็ร้านประจำแท่นปกติทั่วไปนี่แหละครับ เค้าก็จะปั่นนิดเดียว

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Re: รถขับ4 Evo Sti ตรวจสภาพรถได้ที่ไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2021, 08:16:27 »
เก็บข้อมูล อีก 3 ปี คงไปไดตรวจสภาพบ้างละ ตอนนี้ยังใหม่อยู่  8)

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2021, 09:09:09 »
เข้าเกียร์ว่าง ปั่นล้อเพื่อลองระบบเบรค
ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ

รถหลายๆรุ่นที่ขับสี่ก็ตรวจกันได้ปกติ

ออฟไลน์ tonph079

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2021, 09:11:07 »
น่าจะตรวจได้ ทุกที่นะครับ
จะมี กด 4WD แล้วจะหมุนล้อคู่หน้าสลับกัน(ล้อซ้ายหมุนเดินหน้า ล้อขวาหมุนถอยหลัง) ครับ ทำไม่ล้อหลังไม่ทำงาน ครับ

แจ้งให้ ตรอ ว่า กด 4WD

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2021, 09:25:21 »
รถอีโวถ้าขึ้นแค่แพเดียวถึงจะใส่เกียร์ว่างยังไงก็ตะกายครับยิ่งถ้ามี lsd จับหนักๆ
ลองถามตามร้านที่ทำรถพวกนี่ดูจะแนะนำให้เอาไปเข้าที่ไหนครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Starscream

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2021, 09:47:47 »
รถอีโวถ้าขึ้นแค่แพเดียวถึงจะใส่เกียร์ว่างยังไงก็ตะกายครับยิ่งถ้ามี lsd จับหนักๆ
ลองถามตามร้านที่ทำรถพวกนี่ดูจะแนะนำให้เอาไปเข้าที่ไหนครับ

ใช่ครับปัญหาเรื่องนี้จริงๆ  คนรู้จักของรุ่นพี่ เอารถเข้าไปตรวจ
ตรอทั่วไปทางนั่นแจ้งว่าทำได้ สุดท้าย เกียร์ฝากพัง   
ผมพอจะได้ที่ที่เข้าไปตรวจได้แล้ว ขอบคุณมากๆครับ
CBA-CZ4A MR

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2021, 13:57:51 »

ใช่ครับปัญหาเรื่องนี้จริงๆ  คนรู้จักของรุ่นพี่ เอารถเข้าไปตรวจ
ตรอทั่วไปทางนั่นแจ้งว่าทำได้ สุดท้าย เกียร์ฝากพัง   
ผมพอจะได้ที่ที่เข้าไปตรวจได้แล้ว ขอบคุณมากๆครับ

พอจะแนะนำได้ไไหมครับว่าที่ไหน  ;)