ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเฟืองท้าย น้ำมันเกียร์ Honda ผลิตโดยบริษัทใด  (อ่าน 2822 ครั้ง)

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
ใช้CRV g3ครับ รถเก่าเกียร์AT 5จังหวะ
ของHonda สเปคDW1
ตอนนี้ใช้น้ำมันเกียร์ตัวเทียบ ทดแทน ของPTT LV-1

เฟืองท้าย ของHonda สเปคDPSF 2 (Dual Pump System Fluid)
ผมใช้API GL5 สังเคราะเบอร์75w90
ทั้ง2แบบ ใช้มา2ปี 50,000km. ยังไม่เจอปัญหาใดใด

สงสัยว่า Honda ให้บริษัทไหนผลิตของเหลวครับ?
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ samaklen

อพอลโลมั้งครับ ถ้ายังเหมือนเดิมนะ

ออฟไลน์ Tien.W

รุ่นเก่า จะเป็น Apollo เป็นหลัก

หลังๆ บางตัว ของรุ่นใหม่ จะเป็น Eneos ครับ

ออฟไลน์ CNX

รุ่นเก่า จะเป็น Apollo เป็นหลัก

หลังๆ บางตัว ของรุ่นใหม่ จะเป็น Eneos ครับ
อพอลโลมั้งครับ ถ้ายังเหมือนเดิมนะ

ขอบคุณข้อมูลครับ
Apollo Japanผลิต Idemitsu

ส่วนEneos ใช้อยู่เป็นน้ำมันเครื่องTop Racing
เฟืองท้าย ใช้กับมอไซส์ScoopyI
ผมเล็งน้ำมันเกียร์ไว้ มีตัวATF D6 LV แพงกว่าของHonda คิดว่าน่าจะดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2021, 12:01:52 โดย CNX »

ออฟไลน์ samaklen

ขอบคุณข้อมูลครับ
Apollo Japanผลิต Idemitsu

ส่วนEneos ใช้อยู่เป็นน้ำมันเครื่องTop Racing
เฟืองท้าย ใช้กับมอไซส์ScoopyI
ผมเล็งน้ำมันเกียร์ไว้ มีตัวATF D6 LV แพงกว่าของHonda คิดว่าน่าจะดีกว่า
D6 lv ราคาก็ใช้ได้ สเปคก็น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ CNX

D6 lv ราคาก็ใช้ได้ สเปคก็น่าสนใจครับ

Sylphyอีกคันเป็นCVT ก็จะลองEneos Cvtเช่นกันครับ :)