ผู้เขียน หัวข้อ: CIVIC FK มีแนวโน้มจะเลิกผลิตเมื่อไหร่ครับ กำลังมองๆไว้ เห็นส่วนลดได้กันเป็นแสน  (อ่าน 3235 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
CIVIC FK มีแนวโน้มจะเลิกผลิตเมื่อไหร่ครับ เผอิญกำลังสนใจ แต่น่าจะพร้อมประมาณต้นปีหน้า

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
ผมว่าเค้าเลิกผลิตมาสักพักแล้วล่ะครับ ... นิสัยฮอนด้า เค้าจะไม่ให้ค้างสต๊อกแบบมาสด้า แต่จะระบายรถจนหมด หรือใกล้หมดถึงปล่อยรุ่นใหม่ออกมา ...

ดังนั้น ถ้าสนใจ FK และมั่นใจว่าซื้อแน่ๆ ก็ไปจองคิวไว้ก่อน ปีหน้าค่อยออกก็ได้ครับ ใบจองมีอายุ 3 เดือน ...

เดียวรถหมดแล้วจะเสียดายทีหลังนะ ...

ออฟไลน์ mongolias

ปีหน้าภายใน Q2 เดาว่ายังผลิตอยู่ครับ หลังจากนั้นก็ลุ้นเอาว่าจะเลิกไหม เพราะได้ยินมาว่าจะไม่ทำตลาดตัว FL
มันก็อาจจะคล้ายกับ Jazz ที่ยังผลิตอยู่ แม้ว่า City HB จะมาแทนแล้วครับ

ออฟไลน์ AkE

ตามที่ถามมาเมื่อกี้เลย คือ เดือนนี้ผลิตเดือนสุดท้ายครับ ถ้าจะไหลไปเต็มที่ก้สุดท้ายใน jan 2022 ครับ

ออฟไลน์ AkE

ผมว่าเค้าเลิกผลิตมาสักพักแล้วล่ะครับ ... นิสัยฮอนด้า เค้าจะไม่ให้ค้างสต๊อกแบบมาสด้า แต่จะระบายรถจนหมด หรือใกล้หมดถึงปล่อยรุ่นใหม่ออกมา ...

ดังนั้น ถ้าสนใจ FK และมั่นใจว่าซื้อแน่ๆ ก็ไปจองคิวไว้ก่อน ปีหน้าค่อยออกก็ได้ครับ ใบจองมีอายุ 3 เดือน ...

เดียวรถหมดแล้วจะเสียดายทีหลังนะ ...
FK ผลิตมาตลอดครับช่วงที่ผ่านมา แต่ตามที่ได้ข้อมูลมาล่าสุด จะผลิตถึงแค่เดือนนี้ครับ อาจจะมีไหลไปถึงเดือนหน้าหน่อยๆ แต่หลังจากนั้นเลิกละครับ

ส่วน FL ไม่มาครับ ไทย

ออฟไลน์ TeslaX

ซื้อเลย ปิดตำนาน civic 5 drs เพราะ honda hr-v มาแทน ถึงแม้ว่าคนละแนว

ออฟไลน์ kimmaster444

• Newbie
  • *
ซื้อเลย ปิดตำนาน civic 5 drs เพราะ honda hr-v มาแทน ถึงแม้ว่าคนละแนว

FL น่าจะไม่มาแน่นอน เลยใช่ไหมครับ แบบนี้ FK ก็น่าเก็บสินะครับ

ออฟไลน์ PC CK

เดือนหน้าก็ยังทันครับ ;D
ถ้าFLไม่มานี่บอกเลยFKไม่ตกรุ่นครับ อิอิ ;D

ออฟไลน์ 3RP4T

FL ผมว่ายังไม่แน่ครับ อาจจะมาหรือไม่มา คนตอบได้คงมีแต่คนใน H

FK ตอนนี้ลด 120k เท่าที่หาได้ ถ้าชอบรูปทรงแนะนำไปได้เลยครับ

ผมเทียบกับ FE (EL) ที่ลด 20k ณ.ตอนนี้ ต่างกัน 100k

FK ได้ Lane Watch, เบาะ ผดส. ปรับไฟฟ้า, แอร์แยกโซน + บางศูนย์ให้ประกัน 5 ปี

FL ได้ เครื่อง L15BG, ช่วงล่างดีกว่า, พวงมาลัยคมกว่า (ไม่แน่ใจเรื่องปัญหาแรคเหมือน FC FK)

เคยลังเลอยู่ครับ แต่พอฮอนด้าเลิกทำสีสวยๆแบบ Ralleye Red หรือ เปลือกมังคุด ก็เลิกมองครับ สีมัน Standard กะรุ่นอื่นไป ตัว Ignite Red มันเมทาลิกขึ้นแต่แปลกๆไม่แนวครับ

ออฟไลน์ Neshz

ขอบคุณทุกท่านครับ
ตอนนี้กำลังดูเซลล์สู้กันอยู่
ล่าสุดได้ส่วนลด 120k + ฟรีค่าจดทะเบียน 4500 ดอกเบี้ย 1.74%/48 งวดครับ
ตั้งไว้ถ้าได้ส่วนลดเพิ่มอีกสัก 5k จะจองล่ะ

ออฟไลน์ SM.

ข่าวว่า FL จะไม่มาแน่ๆ แล้วหรือครับ????

ผมคิดว่ายังไม่แน่นะครับ ไทยก็เป็นฐานผลิตที่สำคัญให้ Honda