ผู้เขียน หัวข้อ: honda jazz GD idsi มีอาการถอนคันเร่งแล้วรอบวูบตกแล้วขึ้นกลับมาปกติ (มีคลิป)  (อ่าน 2305 ครั้ง)

ออฟไลน์ SHRTheCrown

• Full Member
สอบถามอาการ honda jazz GD idsi ครับ
เวลาขับๆอยู่ แล้วถอนคันเร่งออก รอบรถจะมีอาการวูบตกลงมาแล้วกลับขึ้นมาเป็นปกติ
แล้วก็จะค่อยๆลงตามปกติ (ปกติรอบรถมันต้องค่อยๆตกลงมา) ตอนรอบตกลงมาเวลาขับมีความรู้สึกว่ารถมันวูบมานิดนึงครับ ตามวีดีโอที่แนบมา
ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้เป็นที่อะไรครับ มีใครเคยเจออาการแบบนี้ไหมครับ

น้ำมันที่เติม แก๊สโซฮอล์91, แก๊สโซฮอล์95
เคยตั้งวาล์ว, ล้างปีกผีเสื้อมาเมื่อปีที่แล้วครับ
เลขไมล์ สี่แสนกว่ากิโลเมตรครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2021, 10:54:15 โดย SHRTheCrown »

ออฟไลน์ Boattamon

• Sr. Member
pcv วาล์วมั้งครับ ไม่แน่ใจ
เข้า google หรือ facebook แล้วหา JDM by Hally เค้าทำทุกอย่างที่เป็น GD ครับ

ออฟไลน์ nopasak

• Newbie
  • *
ได้ดูที่คอยล์จุดระเบิด หรือยัง ครับ อาการเหมือนรถ city Idsl ที่เคยใช่นะครับ พอเปลี่ยนแล้วก็อาการหายนะครับ

ออฟไลน์ SHRTheCrown

• Full Member
pcv วาล์วมั้งครับ ไม่แน่ใจ
เข้า google หรือ facebook แล้วหา JDM by Hally เค้าทำทุกอย่างที่เป็น GD ครับ

ขอบคุณครับ

ได้ดูที่คอยล์จุดระเบิด หรือยัง ครับ อาการเหมือนรถ city Idsl ที่เคยใช่นะครับ พอเปลี่ยนแล้วก็อาการหายนะครับ

คอยล์จุดระเบิดปีที่แล้วผมเปลี่ยนตัวที่รั่วไปแล้วครับ แต่ ณ ตอนนี้ยังไม่ได้ดูเลยครับ เดี๋ยวต้องลองเอามาเช็คดูครับ
อาการที่พี่เคยเจอ รอบวูบตกประมาณแบบนี้เลยไหมครับ

ออฟไลน์ Kenny105

• Newbie
  • *
ของผม Jazz GD idsi เป็นอาการแบบเดียวกับในคลิปเลยครับ เป็นมาได้สักพักใหญ่แล้ว จะแจ้งช่างที่อู่ก็ไม่รู้จะแจ้งยังไงเพราะมันเป็นบ้างไม่เป็นบ้างแล้วแต่อารมณ์นาง จนทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้ซ่อมอะไร ล่าสุดเอาวิ่งไปสัตหีบ, หัวหินก็ยังใช้งานได้ปกติครับ