ผู้เขียน หัวข้อ: ยางContisportcontact5p ใช้ดีมั๊ยครับ ปัจจุบันใช้ S001 อยู่ ขับไม่ได้เร็วมากครับ  (อ่าน 1436 ครั้ง)

ออฟไลน์ Muvee

• Full Member
กำลังจะหาเปลี่ยนยางเนื่องจาก S001 เริ่มแตกลายแล้วครับ ร้านยางประจำมีชุด Conti Sport Contact 5p ราคาโอเคอยู่มาเสนอ เลยอยากทราบว่า Feeling เป็นยังไงครับ ขับรถไม่เร็วครับ จะได้ความเงียบนุ่มกว่า S001 มั๊ยครับ และการรีดน้ำ Conti เทียบกับ S001 เป็นยังไงครับ ห่วงเวลาเจอน้ำขังข้างๆถนนบางทีเผลอมาเร็วนิดๆแล้วแฉลบไปตรงน้ำขัง S001 พวงมาลัยนิ่งรู้สึกมั่นใจครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Smith686

• Hero Member
          ไปที่ศูนย์เบนซ์เจอยาง Conti แก้ยางแตกที่มาเปลี่ยนยางทิ้งไว้เยอะเลยครับ  มีแต่  Conti ยี่ห้อเดียว  ยี่ห้ออื่นไม่มีเลย

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
ใช้ในรถของพ่ออยู่ครับ   19" กลางๆ ค่อนไปทางดีในทุกๆเรื่อง  รีดน้ำโอเค แต่รถAwd นะ  แต่เก็บเสียงดีกว่าที่คิดเยอะครับ   

ยางที่ใช้ ของผม เหมือนจะเมดอินในยุโรป แต่จำไม่ได้ว่าประเทศอะไร 

มันคุ้มค่า คุ้มราคาดีครับ 

ออฟไลน์ Fly to dream

Conti เป็นยางที่รีดน้ำโคตรดีครับ ตอนนี้ใช้ Conti หมดเพราะมันเกาะดีนี่แหละ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Muvee

• Full Member
กังวลเรื่องแก้มยางแตกนี่สิครับ ผมใช้ขอบ 19 225/40+ 255/35
ดูตปท.ที่รีวิวคนก็พูดเรื่องแก้มแตกอยู่เหมือนกัน เลยชักลังเล

ออฟไลน์ adisakponmuang

• Jr. Member
  • **
เคยใช้ขอบ15เพราะเป็นยางที่ติดมากับffiesta นิ่ม เงียบ เข้าโค้งดี แต่ดอกหมดไวมาก แค่30000กว่าโล ต้องเปลี่ยนแล้ว แต่ไม่ได้ใช้ต่อนะ เพราะหาไม่ได้

ออฟไลน์ bingoman

Conti ถ้าเป็นตระกูล SportContact  ถือว่าดีมากๆ ครับ  ไม่แพ้ Bridgestone Potenza หรือ Michelin Pilot เลย    แต่ก่อนซื้อคงต้องดูสัปดาห์ผลิตหน่อย เพราะมักจะผลิตยุโรปแล้วนำเข้ามาไทย  บ้างก็เป็นยางค้างปี