ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 2 แสน รถฮอนด้า เล่นตัวไหนดี  (อ่าน 1691 ครั้ง)

ออฟไลน์ เคน

• Newbie
  • *
งบ 2 แสน รถฮอนด้า เล่นตัวไหนดี
« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2021, 21:04:16 »
ตามหัวข้อเลยครับมีงบ2แสน หาเล่นฮอนด้า เกียร์กระปุก เล่นตัวไหนดีครับ
ใช้เสาร์ - อาทิตย์ ออกต่างจังหวัดบ้างบางครั้ง (รถคันที่ 2 ปกตินั่ง 2 คน) ชอบแต่งรถ ในใจดูเป็น civic 3d , civic es ตาเหยี่ยว , civic ek ตาโต 4ประตู หรือมีตัวเลือกอื่นที่น่าสนใจไหมครับ
แล้วก็อยากให้แนะนำอู่ซ่อมฮอนด้า ย่านฝั่งธนบุรี หรือระแวกใกล้เคียงด้วยครับ

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
Re: งบ 2 แสน รถฮอนด้า เล่นตัวไหนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2021, 14:49:45 »
ES ตาเหยี่ยว เกียร์กระปุกน่าจะหายากหน่อยแล้วมั้งครับ เคยเหนแว๊บๆบนเฟสสภาพดีหน่อยแต่เกียร์ออโต้ก็แสนยันแสนห้าแล้ว
3dr ไม่น่าเหลือแล้วทึ่สภาพเดิม ส่วนมากก็รถผ่านการแต่งมาหมดละ (ที่ไม่แต่งราคาก็เท่า ES เลยด้วยซ้ำ)
EK ไม่ต่างกับ 3Dr ครับในแง่ราคา

ใจลึกๆว่า Jazz GD กระปุกน่าจะหาไม่ยากนะ ของแต่งก็ไม่น้อย แต่ต้องทำใจว่ารถเกียร์กระปุกโดยมากก็สภาพแบบ..

ออฟไลน์ bobsan

• Hero Member
Re: งบ 2 แสน รถฮอนด้า เล่นตัวไหนดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2021, 17:05:34 »
ES ตาเหยี่ยว เกียร์กระปุกน่าจะหายากหน่อยแล้วมั้งครับ เคยเหนแว๊บๆบนเฟสสภาพดีหน่อยแต่เกียร์ออโต้ก็แสนยันแสนห้าแล้ว
3dr ไม่น่าเหลือแล้วทึ่สภาพเดิม ส่วนมากก็รถผ่านการแต่งมาหมดละ (ที่ไม่แต่งราคาก็เท่า ES เลยด้วยซ้ำ)
EK ไม่ต่างกับ 3Dr ครับในแง่ราคา

ใจลึกๆว่า Jazz GD กระปุกน่าจะหาไม่ยากนะ ของแต่งก็ไม่น้อย แต่ต้องทำใจว่ารถเกียร์กระปุกโดยมากก็สภาพแบบ..

Honda รุ่นเล็กปีลึกๆกับคำว่าเดิมคือ 1 ใน 100 ครับ
ในความรู้สึกตาโตเนี่ยอึดถึกทนที่สุดในกลุ่ม แต่ปีลึกกว่าตาเหยี่ยว

ถ้าเป็นรถคันที่สองผมเลือก 3dr แบบไม่มีเหตุผลครับ

ออฟไลน์ newfuture

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2021, 22:45:24 »
ผมใช้ es เป็นคันที่สองอยู่ครับ 05

ส่วนตัวผมเห็นตามคลับไม่เห็นมีเดิมๆแล้วน่ะครับ คนเอาไปแต่งกันเยอะ

แอบเชียร์เพิ่มงบแล้วเล่นรุ่นปีใหม่ๆหน่อยจะดีกว่าครับ เพราะส่วนตัวผมซ่อมไป 5 หมื่นละ

แต่ดีว่าตอนได้มารถเดิมมแต่หลายๆอย่างมันตามอายุเลยต้องทำชุดใหญ่ครับ

ปล. ผมเคยซ่อมอู่นนอกแถว สาย 4 กับ ศูนย์ ใกล้ๆกัน ถ้าใช้อะไหล่แท้ ราคาเท่าๆกันเลยครับ แต่ช่า
อู่นอกที่ผมไปเข้าก็ฝีมือดีครับ จับอาการรถเก่ง แต่คำนวณๆ ราคาพอๆกันกับศูนย์เลยครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2021, 09:10:19 »
ชอบ EK ครับ แต่ดูอะไหล่ต่างๆดีๆนะครับ รถเก่ามากแล้ว