ผู้เขียน หัวข้อ: โดนบีบแตรไล่ เพราะชะลอเวลาขับผ่านฝาท่อคอนกรีต  (อ่าน 4941 ครั้ง)

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
Re: โดนบีบแตรไล่ เพราะชะลอเวลาขับผ่านฝาท่อคอนกรีต
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2021, 17:54:40 »
ชะลอขนาดไหนอะครับ

ผมก็เคยกดแตร แป้ดๆใส่รถชะลอบนพื้นแบบนี้เหมือนกัน แต่ชะลอที่ผมเจอแค่หยุดนิ่งแล้วปล่อยไหล ไม่ได้เบรคหัวทิ่มเหมือนกัน แต่ชะลอจนเหลือวิ่งไม่เกิน 10 ผมก็ว่าช้าไปครับ ถ้ารู้ตัวว่าต้องช้าขนาดนั้น เข้าซ้ายก่อนเลยครับ

ใจนึงก็ด่าแหละครับว่าอะไรขนาดนั้น แต่อีกใจก็คือ ขับมา 40-50 แล้วมาเบรคแบบนี้เลย หัวทิ่มเหมือนกันนะครับถ้าชะลอมาแต่ไกลก่อนผมจะได้เบี่ยงออกซ้าย

ถนนเพชรบุรี วิ่งไปพระโขนงเจอประจำเลยครับ

ผมใช้รถเตี้ยๆอย่างเดียวส่วนตัวไม่ได้ชะลอ แต่ไม่ได้ขับเร็วเวลาผ่านพวกนี้

ออฟไลน์ LapisLazuli

• Full Member
Re: โดนบีบแตรไล่ เพราะชะลอเวลาขับผ่านฝาท่อคอนกรีต
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2021, 17:59:45 »
เจอปัญหานี้เหมือนกันเลยครับ สงสัยคนอื่นๆจริงๆ ไม่กลัวพัง เสียตังค์ซ่อม อย่างน้อยก็กลัวเจ็บตูดก็ได้ T..T
สุดท้ายผมแก้ปัญหาด้วย อยุ่เเต่เลนซ้าย กับเลนที่ 2

ถนนเมืองไทย …. ความเสียหายที่สะสมทุกวันๆ … ไม่มีใครรับผิดชอบให้ผู้ใช้ถนนเนอะ =..=

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2021, 18:12:03 »
เบื่อถนนแบบนี้มากครับ ต่อให้เป็น suv ช่วงล่างก็ไปไว สมัยก่อนอยู่ต่างประเทศรถใช้ไป 3-40,000 กม. ช่วงล่างสภาพไม่ต่างจากรถใหม่ มาที่กรุงเทพใช้รถเท่ากันพวกบุชต่างๆรวมถึงช๊อคอัพไปไวมากครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ PC CK

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2021, 18:19:37 »
ถ้ามันต้องชะลอ ก็ชะลอครับ เพื่อความปลอดภัยของทั้งเราะละผู้ร่วมทางครับ
แต่ถ้าขับไปเบรค เบรค เบรค แบบไม่มีเหตุผลอันนั้นก็อีกเรื่องครับ

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2021, 19:19:57 »
ถ้าคุณคิดจะรีบแซง ควรหลบไปเลนซ้ายครับ ถ้ามีถนน 3 เลนขึ้นไปและรถคันหน้าอยู่เลนขวา

ถ้าเขารีบ ให้เขาไปก่อนครับ
หลบไปทางซ้ายได้ ผมหลบให้ตลอดครับ
เพราะผมขับช้า และชลอตามคอสะพานและรอยต่อถนน เพราะเดี๋ยวนี้หลุมลึกมาก
กรณีที่รถเต็มทางเดินรถทุกช่อง คงไม่มีที่หลบครับ
แต่ถ้าว่างต้องหลบซ้ายครับ เค้าจะบีบแตรไล่เอาได้ เพราะจะทำให้รถติดครับ

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ SpeedC

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2021, 19:58:08 »
เคยเจอวิ่งมา 6-70 เขาเบรคจนเกือบจอดเลยครับ ผมนี่ลุ้นหลังผมเลย ว่าจะโดนทิ่มตูดไหม

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2021, 20:27:09 »
วิ่งๆตามกันมา 80 อยู่ดีๆพี่เบรคเหลือ 20-30 ผมก็กดแตรเตือนครับ
ขับรถดูรอบตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ Nuiiii

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2021, 20:47:56 »
เจอมากับตัวเมื่อเย็นนี้เอง คันหน้าเป็น HR-V เดิมๆ ยางแก้มไม่เตี้ยแน่นอน วิ่งมา 60 แถวแจ้งวัฒนะ เจอฝาท่อเหมือนในรูปไม่ได้แย่มาก พี่แกไม่ได้ชะลอครับ แต่เบรคแทบหยุดเลยครับ ผมนี่เกือบทิ่มตูด ถามว่าโมโหไม๊ ก็โมโหอยู่ในใจแค่นั้น หลังจากนั้นผมจะเลี้ยวขวาเข้าเมืองทอง ผมตีไฟเข้าเลนขวาเต็มคันแล้ว ปาดหน้าผมเข้าขวาอีก ไฟเลี้ยวก็ไม่เปิด เอือมจริง
จขกท. ขับ-เบรคยังไงผมไม่รู้ ผมไม่ออกความเห็นนะ แค่มาบ่นเฉยๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2021, 20:56:32 »
ถ้าเบรกแบบ Panic ก็โดนด่าไม่แปลกล่ะครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2021, 00:30:22 »
บีบแตรไล่ผมก็ชูนิ้วกลางใส่  ::) แผ่นปิดชุ่ยๆแบบนี้ทำลายโช๊ค บู้ชยาง แร็คพวงมาลัยดีนักแหละ มีแต่คนโง่ที่ขับลุยไม่ลดความเร็วลง  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2021, 03:42:08 »
เจอมากับตัวเมื่อเย็นนี้เอง คันหน้าเป็น HR-V เดิมๆ ยางแก้มไม่เตี้ยแน่นอน วิ่งมา 60 แถวแจ้งวัฒนะ เจอฝาท่อเหมือนในรูปไม่ได้แย่มาก พี่แกไม่ได้ชะลอครับ แต่เบรคแทบหยุดเลยครับ ผมนี่เกือบทิ่มตูด ถามว่าโมโหไม๊ ก็โมโหอยู่ในใจแค่นั้น หลังจากนั้นผมจะเลี้ยวขวาเข้าเมืองทอง ผมตีไฟเข้าเลนขวาเต็มคันแล้ว ปาดหน้าผมเข้าขวาอีก ไฟเลี้ยวก็ไม่เปิด เอือมจริง
จขกท. ขับ-เบรคยังไงผมไม่รู้ ผมไม่ออกความเห็นนะ แค่มาบ่นเฉยๆ

เส้นนี้เจอผ่าท่อมา สองปีกว่าละ ยิ่งพวก ขับๆมาปรกติแล้วเบรคหัวทิ่ม ค่อยๆ หยอดที่เคยจะทิ่มมาหลายรอบมาก

แนะนะ ขจกท ถ้าต้องการหยอด อยากให้ค่อยๆ เบรค หรือถ้าจำเปน เบรคกระทันหันก็ กดไฟฉุกเฉินให้รู้หน่อย ตัวผมขับรถสูง ผมเข้าใจรถยางแก้มเตี้ย
แต่ถ้าเบรคหัวทิ่มอันนี้ไม่ค่อยโอเค กลัวเบรคไม่ทันจะไปจิ้ม แล้วก็กลัวคันหลังผมอีกว่าจะเบรคทันไหม

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2021, 06:33:34 »
รถมีผลครับ ถ้าผมขับเก๋งหรือสปอร์ตที่ต้องชะลอ ส่วนมากก็จะมองกระจกหลังก่อนด้วย เพื่อความปลอดภัย และก็จะพยายามไม่ไปช้าเกินครับ

ส่วนถ้ามา ppv ก็ปล่อยไหลไปตามเรื่อง จริงๆ นี่คืออีกเหตุผลที่ช่วงนี้ใช้แต่ fortuner trd ถนนบ้านเราเป็นอย่างนี้เยอะเลยครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ chiltunder

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2021, 09:01:49 »
อ่านแล้วเรานึกถึงเส้นกัลปพฤกษ์ทั้งขาเข้าและขาออกเลย เส้นนี้เราจะไม่วิ่งเลนขวาเลยจะอยู่เลนกลางตลอดและเห็นรถกระเด้งบ่อยมากส่วนใหญ่เป็นรถเก๋ง รถอีโคคาร์ขับมันกลัวรถพังกันเลย บางคันท้ายลอยขึ้นมาก็เคยเห็นมาแล้ว ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าไม่รู้หรือป่าวว่าเขาทำทาง แต่ถ้าเราไปเส้นที่ไม่คุ้นทางไม่รู้แล้วเจองานก่อสร้างแบบนี้จะแค่ชลอความเร็วแล้วทำใจรวมถึงดูรถหลังด้วยว่ามาเร็วไหมก็จะผ่อนความเร็วแปรผันไปให้ได้มากที่สุด

ออฟไลน์ Naeky

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2021, 09:05:33 »
ถ้ามันเป็นฝาท่อขนาดนี้ผมปล่อยเขาบีบไปเลย โดยเฉพาะ กระบะ อีโค่คาร์ เพราะเขารูดได้ รถผมรูดไม่ได้ ยังไงก็ต้องชลอครับ แต่เราก็ไม่ได้ช้าจนหน้าเกลียดมีค่อยๆ เตะเบรคแล้วหย่อนลง ไม่ใช่หยุดเบรคแรงแบบนี้ผมเชื่อว่าจะไม่เสียจังหวะมากครับ
ผมอยู่ย่านเส้นกัลปพฤกษ์ครับ เส้นนี้คนที่ใช้เส้นทางประจำจะไม่วิ่งขวาเลยเพราะมาเร็วนี่รถกระโดดเลยครับ อีกเส้นก็รัชดา-พระราม 9 ตอนนี้เปิดพื้นเหมือนกัลปพฤกษ์เลย

ออฟไลน์ the kit

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2021, 09:41:46 »
ชลอ "ชลอแค่ไหน?"
ถ้าพอเหมาะสม คงไม่มีใครว่า..

หลายคนพูด ถ้ารูดมา รถกูพัง ล้อดุ้ง ล้อคด มีใครจ่ายให้กูไหม?

ในตรรกะนี้ มันก็ไม่ต่างอะไรกับ "รถคอก" หรืออื่นๆ ที่ "ขับช้าแช่ขวา"
พวกนี้มันก็อ้าง เลนซ้ายพัง ถนนไม่ดี ถ้ารูดมา รถกูพัง ล้อดุ้ง ล้อคด มีใครจ่ายให้กูไหม?

"เช่นกัน!!"

แค่เปลี่ยนตัวแสดง, เนื้อเรื่องไม่เหมือนเดิม แต่ "เนื้อหา" เดียวกัน!!

ถ้าพอเหมาะสม ไม่น่าเกลียดจนเกินไป คง "มีน้อย" คนที่จะต่อว่า..
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2021, 09:50:46 »
เจอถนนแบบนี้ ผมก็ชะลอครับ ไม่รู้ว่าปิดฝาแน่นหนาไหม มีส่วนแหลมคมขึ้นมาไหม ส่วนตัวเคยวิ่งผ่านไปแล้วกระเด้งเลย
แต่ตอนชะลอ ก็ไม่เคยเจอใครบีบแตรนะ คุณอาจจะเจอเฉพาะคัน

ออฟไลน์ TonSL65

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2021, 10:02:09 »

หลายคนพูด ถ้ารูดมา รถกูพัง ล้อดุ้ง ล้อคด มีใครจ่ายให้กูไหม?

ในตรรกะนี้ มันก็ไม่ต่างอะไรกับ "รถคอก" หรืออื่นๆ ที่ "ขับช้าแช่ขวา"
พวกนี้มันก็อ้าง เลนซ้ายพัง ถนนไม่ดี ถ้ารูดมา รถกูพัง ล้อดุ้ง ล้อคด มีใครจ่ายให้กูไหม?

"เช่นกัน!!"

แค่เปลี่ยนตัวแสดง, เนื้อเรื่องไม่เหมือนเดิม แต่ "เนื้อหา" เดียวกัน!!

ถ้าพอเหมาะสม ไม่น่าเกลียดจนเกินไป คง "มีน้อย" คนที่จะต่อว่า..
จริงครับ ยิ่งการตอบกระทู้นี้ แสดงให้เห็นเลยว่า มีรถบนถนนแย่ๆ หลายคันจากในนี้
Current collection
2016 Mazda2 Sedan XD High Plus L
2018 Camry HV Premium(XV70)
2019 Accord Hybrid TECH(G10)
2021 Fortuner 2.8 Legender 4WD
Next......???

ออฟไลน์ ThisIsYuTh

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2021, 10:52:18 »

"เช่นกัน!!"

เห็นด้วยเลยครับ เอาสะดวกตัวเองเข้าว่า แต่ไม่คิดว่าทำไมคนอื่นต้องมาช้าเพราะตัวเองเป็นภาระคนอื่นบ้างล่ะ
2020 - Mazda CX-5 2.5T (KF)
2016 - Subaru XV (GP)
2013 - Mitsubishi Pajero Sport (KG)
2010 - Honda Civic (FD)
2006 - BMW 3 Series (E36)

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2021, 11:00:11 »
ฝาแบบนี้ยังไม่เท่าไหร่ เอาฝาเหล็กซี่ตะแกรงแถวบ้านอยู่ต่ำกว่าถนนเกือบ3นิ้วอ่ะ  ตลอดทั้งเส้นทำกันมักง่ายมากๆคนขับต้องหลบต้องชลอรถจะชนกันตาย

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

• Sr. Member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2021, 11:08:00 »

"เช่นกัน!!"

ไม่เหมือนครับ รถคอกนั่นตอแหลมันแค่ขี้เกียจวิ่งซ้ายมันวิ่งซ้ายมันไม่พัง แล้วไอฝาท่อพวกนี้คาดยาวสามเลนจะมาเลนไหนก็ต้องเบรคเหมือนกัน แล้วอีกอย่างเลนซ้ายต่างจังหวัดสภาพดีกว่าฝาท่อกทมเยอะ แต่หลุมนี่พังจริง ถ้าถนนมันพังจนประเมินแล้วว่าถ้ารูดไปพังแน่ๆก็เบรคไปเถอะ ก็บอกแล้ว่าคนที่ควรถูกด่าคือกทม. หน่วยงานเฮงซวยพวกนั้น

ถ้าตรรกะแบบนี้งั้นถ้าคันหน้าเป็นรถเล็กแล้วเค้าเบรคน้ำขังข้างหน้าหมายความว่ามีสิทธิ์บีบแตรด่างั้นเหรอ?เค้าก็มีเหตุให้ต้องเบรคเหมือนกัน?

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2021, 11:22:05 »
คนที่ไม่เบรคเลย อาจจะเป็นคนที่ยังไม่เคยซ่อมรถ หรือ ช่วงล่างอาจจะเทพมาก

ผมเบรคครับ เพราะที่เจอมาแต่ละที่มันขรุขระไม่เท่ากันอีก ถ้าไม่คุ้นจริงๆไม่กล้ารูดครับ ที่ๆเคยรูดวันดีคืนดี รอยแยกเปลี่ยนอีก

ท่านที่คิดว่ารูดผ่านได้หมด ระวังฝามันเด้งฟาด เพราะแรงกระแทกจากรถนะครับ

ออฟไลน์ kunimihero

• **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2021, 11:31:47 »
ถ้าถนนแบบนี้ผมชอบขับเลนกลางหรือซ้ายไปเลยเพราะรถขวาวิ่งเร็วมาก จริงๆควรมีจำกัดความเร็วในเมืองด้วยไม่งั้นทางชุมชนตลาดหมู่บ้านพวกขับกัน 80+ เร็วมาก

ออฟไลน์ Superpong

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2021, 13:45:52 »
ผมก็ชะลอตลอด โดยเฉพาะเส้นนราธิวาสราชนครินทร์และพระรามสาม
เปิดผิวถนนทั้งเส้น โดยเฉพ่ะพระรามสามเอาสายไฟลงถนน เก็บงานห่วยแตกมากๆ

ออฟไลน์ zumo

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2021, 16:33:53 »
ผมก็ชลอครับ  จะใช้วิธีลดความเร็วลง บางครั้ง จำเป็นต้องเบรค ก็เบรคครับ แต่ส่วนตัว ต้องดูกระจกหลังด้วย
คันหลังมาเร็ว หรือห่างกันมากไหมน้ำหนักเบรค ต้องไม่ทำให้คันหลังเสียจังหวะประมาณนั้น   
ผมวิ่งรามอินทรา ถนนแย่มากๆ นี่เมื่อวานเพื่งเอารถออกจากศูนย์ ปีกนก ลูกปืนล้อไปหมด ส่วนนึ่งก็อายุรถ
ถนนก็มีส่วนแหละ   นี่ยังไม่รู้ว่า รถไฟฟ้าเสร็จ รามอินทราจะซ่อมยังไง เส้นนี้รถใหญ่วิ่งตลอด

ออฟไลน์ sarnub

• **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2021, 17:39:20 »

เห็นด้วยตามนี้ครับ ถ้ากลางหรือซ้ายว่าง ก็เข้าครับ
แต่ถ้าช่วงเวลาที่รถเต็มถนนทุกเลน แล้วผมอยู่เลนขวา เจอแบบนี้ผมก็ชะลอครับ
จะบอกว่าเลนขวาต้องทำความเร็ว ในช่วงรถเยอะ กับถนนกลางกรุงเทพแบบนี้คงไม่ใช่ครับ

ถ้าหน้าโล่งผมว่ายังไงขวาก็ต้องทำความเร็วให้พอๆ กับคันหน้าให้ได้ครับ ไม่ใช่ขับลอยชายปล่อยหน้าโล่งขึ้นเรื่อยๆ แบบนั้นผมเรียกว่าแช่ขวาเลย

เวลาผมขับก็ตามนี้ครับ  นึกถึง  Traffic flow เป็น​หลัก

ออฟไลน์ mochalatte

• Sr. Member
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2021, 21:28:43 »
รบกวนสอบถาม ฝาครอบท่อนี้มาจากองค์กรไหน?

อยากรู้จริงฯครับ

เอาแค่ถนนเพชรบุรีจากแยกอโศกไปคลองตันนี่เกิน 3ปี แล้ว

ควรทำให้เสร็จซะที ฝากแปะไปเรื่อยฯ มันกินเลนไป1.5 จากขวาไปซ้าย

ปกติควรมีป้ายแจ้งบอกเวลาที่กําหนดในการก่อสร้าง และข้อมูลผู้รับเหมา
กรณีนี้ไม่มีเลย ทั้งกรุงเทพและปริมณฑล

ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2021, 02:12:47 »
ของผมขับในเมืองเขตชุมชนใช้ความเร็วตามกฎหมายให้วิ่งได้ในเขตชุมชนยังเจอพวกตัวเงินตัวทองไฟหน้าสีออกฟ้าบีบแตรไล่เลยครับ

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2021, 08:53:28 »
แยกให้ออกก่อนนะครับว่าโดนบีบใส่แบบไหน...

เบรกจนเกือบหยุดนิ่ง​ รถข้างหลังเกือบชน​ ก็สมควร

แต่.. ชะลอความเร็วโดยกะยะเหมาะสมแล้วยังโดนบีบ.. อันนี้ก็เกินไป

หลายๆเม้นท์​ก็อย่าไปตัดสินคนอื่นว่าเลวด้วยเรื่องแค่นี้เลย​ ตัวแปรบนถนนมีมากมาย​ บริบทและสถานการณ์แต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน​ แค่อ่านก็ตัดสินคนอื่นกันแล้วเหรอ?

ใครรูดไปเลยได้ผมก็ยินดีด้วย​ บ้านน่าจะรวยมาก​ ช่วงล่างพังช่างมัน​ หรือมีรถหลายคัน

ผมคนหาเช้ากินดึก​ พึ่งซ่อมช่วงล่างรถจากถนนห่วยๆไปเกือบ​ 2​ หมื่น​ ทางไปทำงานแม่งซ่อมมา 2​ ปีล่ะ​ไม่เสร็จสักที​ ถนน​ 3​ วันปะใหม่ทีนึง​ ไม่เหมือนเดิมสักวัน​ บางทีไม่อยากเบรกเยอะ​ เกรงใจท่านๆที่ตามหลัง​รูดไปบ่อยๆเข้า... ก็เรียบร้อย​ ช่วงล่างไม่ถึงแสนโล​ ลูกหมากกันโคลง, ลูกปืนล้อ, โช๊ค​ ไปหมด

ปล.ขับรถมาไม่เคยโดนบีบแตรใส่แบบเคส​ จขกท.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2021, 09:01:19 โดย Aleister TJ »
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2021, 10:33:53 »
น่าจะเป็นจังหวะไม่ดีพอดีมั้งครับ

ปกติผมก็ลดความเร็วนะครับ เพราะเคยนั่งรถเพื่อน แล้วยางรั่วครับ ไปโดนขอบคมๆ เข้าพอดี ตั้งแต่นั้นมา เลยต้องกะดีๆ ไม่ให้โดนขอบ และลดความเร็วครับ