ผู้เขียน หัวข้อ: โรงรถพับได้ ใช้ดีไหมครับ  (อ่าน 2821 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
โรงรถพับได้ ใช้ดีไหมครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2021, 21:37:53 »
ผมเจอปัญหาแดดส่องตอนบ่าย และแมวปีนรถ
มาเจอว่ามีโรงรถพับได้ ร้านในไทยขายกันสองหมื่นกว่า เจอใน shopee ขาย 7-8พัน  ถ้าต้องการกันแดด กันแมวขึ้นรถ จะ work  ไหมครับ  มีท่านใดใช้บ้างไหม

ออฟไลน์ axister

Re: โรงรถพับได้ ใช้ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2021, 21:57:07 »
ต้องเจาะพื้นนะครับ ไม่งั้นมันไม่ทนลม

ของผมเจาะแหละเพราะเป็นที่ส่วนตัว แต่ดันเลือกแบบไม่แข็งแรง ฝนตกหนักมากครั้งนึงกลายเป็นโครงการมันพังได้รอยกระจกหน้ามาอัน

แต่ใช้งานปกติไม่ฝ่าพายุถือว่ากันแดดได้ไม่ยุ่งยากครับ

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2021, 22:06:34 »
ใช้แบบ 2 หมื่นกว่าอยู่ครับ

ที่ฐานมีล้อเลื่อนแต่โครงเหล็กก็มั่นคงอยู่ โดนลมแรงๆไม่ปลิว มีเจาะพื้นนิดหน่อยมั้งจำไม่ได้ละครับ

บังแดด ฝนได้ดี  แต่ต้องเอาออกมาขับบ้างเพราะมันค่อนข้างอบอยู่เหมือนกัน  แต่ก็มีซิปเปิดช่องไว้ระบายอากาศได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2021, 22:08:27 โดย off_033 »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2021, 22:39:07 »
ต้องเจาะพื้นนะครับ ไม่งั้นมันไม่ทนลม

ของผมเจาะแหละเพราะเป็นที่ส่วนตัว แต่ดันเลือกแบบไม่แข็งแรง ฝนตกหนักมากครั้งนึงกลายเป็นโครงการมันพังได้รอยกระจกหน้ามาอัน

แต่ใช้งานปกติไม่ฝ่าพายุถือว่ากันแดดได้ไม่ยุ่งยากครับ

ผมใช้ในที่จอดใต้หลังคา แต่โถงสูงมีในสาดแดดส่อง และแมวปีน  น่าจะทนลมไหวไหมครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2021, 22:40:13 »
ใช้แบบ 2 หมื่นกว่าอยู่ครับ

ที่ฐานมีล้อเลื่อนแต่โครงเหล็กก็มั่นคงอยู่ โดนลมแรงๆไม่ปลิว มีเจาะพื้นนิดหน่อยมั้งจำไม่ได้ละครับ

บังแดด ฝนได้ดี  แต่ต้องเอาออกมาขับบ้างเพราะมันค่อนข้างอบอยู่เหมือนกัน  แต่ก็มีซิปเปิดช่องไว้ระบายอากาศได้ครับ
  รถสลับใช้หมุนเวียนครับ

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2021, 10:55:52 »
เคยใช้อยู่เป็นปีครับตอนเค้าเพิ่งเริ่มทำ ราคาตอนนั้น 3 หมื่นกว่าบาท แต่ตอนนี้ผมทำที่จอดแบบ indoor ครบหมดแล้วเลยเอามาพับเก็บไว้เฉยๆ ผมว่าใช้ดีอยู่ครับกันแมวปีนกับกันแดดได้แน่ๆ มีติตรงที่ต้องเปิดออกระบายไม่งั้นร้อนมากครับ บานหน้าต่างเล็กๆที่มากับตัวโรงรถระบายความร้อนไม่ทัน อีกอย่างถ้าพื้นที่จอดไม่เรียบจริงหนูมุดเข้าไปได้ครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2021, 21:57:51 »
เคยใช้อยู่เป็นปีครับตอนเค้าเพิ่งเริ่มทำ ราคาตอนนั้น 3 หมื่นกว่าบาท แต่ตอนนี้ผมทำที่จอดแบบ indoor ครบหมดแล้วเลยเอามาพับเก็บไว้เฉยๆ ผมว่าใช้ดีอยู่ครับกันแมวปีนกับกันแดดได้แน่ๆ มีติตรงที่ต้องเปิดออกระบายไม่งั้นร้อนมากครับ บานหน้าต่างเล็กๆที่มากับตัวโรงรถระบายความร้อนไม่ทัน อีกอย่างถ้าพื้นที่จอดไม่เรียบจริงหนูมุดเข้าไปได้ครับ

ถ้าผมใช้ในร่ม โดนแดดเฉียงไม่กี่ ชม.  ก็น่าจะพอระบายความร้อนทันไหมครับ
รถไม่ได้จอดตาย วนๆใช้งานน่าจะรอดพ้นหนูไหมเนี่ย

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2021, 12:47:57 »

ถ้าผมใช้ในร่ม โดนแดดเฉียงไม่กี่ ชม.  ก็น่าจะพอระบายความร้อนทันไหมครับ
รถไม่ได้จอดตาย วนๆใช้งานน่าจะรอดพ้นหนูไหมเนี่ย

มันร้อนตอนเอากลับมาจอดด้วยครับ ระบายออกไม่ทันถ้าปิดทันทีอย่างรถผมจอดแล้วเปิดฝากระโปรงกับโรงจอดทิ้งไว้4-5 ชม. ถึงจะปิดครับ
เรื่องหนูนี่ตอนผมใช้มีจอดคันนึงไว้โล่งๆกับอีกคันไว้ในโรงจอดพับ คันที่อยู่ในโรงจอดโดนก่อนเลยแต่ผมเช็คทุกวันครับ เอากลิ่นน้ำมันสกัดมิ้นท์ไปใส่ไว้ก็ไม่มาอีก
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R