ผู้เขียน หัวข้อ: Hotbits กับรถเก๋ง  (อ่าน 1929 ครั้ง)

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
Hotbits กับรถเก๋ง
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2021, 09:05:52 »
เจ้านี้เคยได้ยินชื่อในวงการ offroad มาสักพัก .. ไม่แน่ใจว่ากับรถเก๋งเป็นยังไงบ้างครับ

พอดีจะไปดูรถมือสองคันนึง แล้วเค้าใช้ช่วงล่าง Hotbits ครับ

ออฟไลน์ choomodify

Re: Hotbits กับรถเก๋ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2021, 20:03:57 »
เคยใช้เมื่อนานมาแล้วครับขับดีครับ ดีมากๆ ดีกว่าสีเขียวหลายเท่าครับ แต่ต้องคุยให้จบว่าจะเอาสูงหรือต่ำแค่ไหน ที่สำคัญคือโช๊คพวกนี้มันมีระยะบำรุงรักษาและมันมีอัตราการรั่วที่ง่ายกว่าโช๊คปกติครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Re: Hotbits กับรถเก๋ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2022, 12:02:14 »
จริงๆ Hotbits ดังมานละ ในวงการ Off-road และ Cross Country ทั้งในประเทศ และ ส่งออกเมืองนอก ครับ

คนที่ทำรถเฟรม รถสร้าง สาย Off-Road เขาก็นิยมกัน ราคาก็ไม่ได้ถูก เป็นโช้ค Mono ปรับได้ ตัวนึงนี่ละครับ(จริงๆ มีหลายยี่ห้อ คู่แข่งกันนี่ละ)

หลังๆ มาทำให้ กระบะ กับ SUV(หรือ PPV ที่หลายคนเรียก) ราคาก็แพงกว่า แบรนด์ไทยอีกแบรนด์ นิดหน่อย

ส่วน ฟิลลิ่ง ผมว่ามันอยู่ที่การปรับเซ็ตครับ เพราะ โช้คพวกนี้ มันไม่ได้ซื้อมายกใส่ มันต้องปรับเซ็ตตามความชอบของเจ้าของ ก่อนติดตั้ง โช้คเซ็ตเดียวกัน ใส่คนละคัน ก็คนละฟิล แล้วครับ