ผู้เขียน หัวข้อ: Teana L33  (อ่าน 1976 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gary

• Newbie
  • *
Teana L33
« เมื่อ: มกราคม 04, 2022, 12:52:44 »
พอดีไปเปลี่ยนตู้แอร์มาจากอุ่นอก ตอนี้แอร์เย็นฉ่ำแล้วสักพักก็จะมีแต่ลมเหมือนอาการคอมตัด แล้วอีกแปปก็เย็นฉ่ำดี แอร์ออโต้ผิดปกติใช่ไหมคับ ทำไมเป็นเหมือนแอร์บ้านรุ่นเก่าๆไปแล้ว

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
Re: Teana L33
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2022, 15:21:39 »
ผิดปกติครับ....

ตรวจสอบครับ

ออฟไลน์ Jatupon

• Full Member
Re: Teana L33
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2022, 17:18:50 »
อยู่ กทม. ป่าวครับ    แนะนำเข้าศูนย์  Nissan SMT  ศรีนครินทร์ครับ     ผมใช้  J32 250XV    แอร์ตัดแล้วไม่ต่อ   เปลี่ยนคอมพ์แท้ใหม่ไป 2 ลูก (ศูนย์อื่น)    อาการไม่หายครัชจับมั่งไม่จับมั่ง.....เข้าอู่นอกไปเปลี่ยนหน้าครัชอีก  โดนอู่นอกที่ทำแอร์ยำพูลเลย์ของรุ่น 200XL ตัวสี่สูบมาให้อีก     แทบได้ขายรถทิ้งเพราะเรื่องแอร์   เซ็งเป็ด
สุดท้ายมาจบที่ Nissan SMT ศรีนครินทร์  เขาจัดการเรื่องปลั๊กของหน้าครัชแอร์ให้จบเรียบร้อย

อีกครั้งนึงพวงมาลัยคลอน กึกๆ กักๆ  เปลี่ยนยอย ตัวบน  ตัวล่าง ปีกนก  ยางรองเบ้าโช้ค  (อะไหล่แท้ ....ศูนย์อื่น)   ไม่จบ
Nissan SMT  ศรีนครินทร์  เปลี่ยนยางปะกับกันโคลงให้   800 บาท  เอ้าววว จบบ ซะงั้น