ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Jazz กำลังจะหมด Warranty ควรเช็ค-เคลมจุดไหนเป็นพิเศษไหมครับ  (อ่าน 2000 ครั้ง)

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
Honda Jazz ที่บ้านซื้อ Ultimate Care ไว้ ตอนนี้กำลังจะครบ 5 ปี วิ่งไป 8 หมื่นกิโล

ก่อนประกันจะหมด มีจุดไหนที่เราควรระวัง ตรวจเช็คเป็นพิเศษ หรือขอเคลมไหมครับ

ผมไม่ได้ขับเอง เป็นรถคุณแม่ไว้ขับใกล้ๆบ้าน เลยไม่ได้รู้อาการมากนัก
ไม่รู้มี Defect ประจำรุ่นอะไรที่น่ากังวลบ้าง ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2022, 11:37:35 โดย dusitmon123 »

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
น้ำหล่อเย็นหายไม่ทราบว่าเหตุ
0 จะอ้างว่า ปกติ H2O ระเหยได้
ดูดีๆ ครับ

ออฟไลน์ johnlee

สนิมครับ  ดูให้ดีๆ มีไม่มี  ถ้ามีรีบเคลม
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

ไฟหลังคาห้องโดยสารครับ พังแทบทุกคันถ้ามีอาการเปิดสวิตแช้วไม่ติดต้องค่อยๆเลื่อนสวิตช์จูนหาจุดที่ไฟมันติดเนี่ยเครมเลยครับ

ออนไลน์ apinui

ของไม่ได้เสียหายขณะนั้น  เค้าไม่เครมให้หรอกครับ ... แจ้งไปเค้าเช็คกลับมาว่าปรกติ ก็จบแล้ว เจออีกทีตอนหมดวารันตีไปแล้ว ...

ออฟไลน์ I-PULSE

ไฟหลังคาครับ สวิทโครตห่วย ผมว่าน่าจะเป็นกันแทบทุกคัน

ออฟไลน์ bobsan

แนะนำให้เอารถไปใช้เองซัก 3 วัน แล้วค่อยสังเกตดูว่ามีอะไรผิดปกติบ้าง
ก็เอาที่ผิดปกตินั่นแหละไปแจ้งเคลม

แต่ปัญหาคือ ที่เราว่าผิดปกติ 0 อาจจะบอกว่าเป็นปกติก็ได้

ออฟไลน์ puo

Honda Jazz ที่บ้านซื้อ Ultimate Care ไว้ ตอนนี้กำลังจะครบ 5 ปี วิ่งไป 8 กิโล

วิ่งไปกี่กิโลกันแน่ครับ เช็คดูโช้คประตูท้ายด้วยครับ ถ้ามีรอยน้ำมันรั่ว ทำเรื่องเคลมเลยครับ

ออฟไลน์ Floppy-T

ของไม่ได้เสียหายขณะนั้น  เค้าไม่เครมให้หรอกครับ ... แจ้งไปเค้าเช็คกลับมาว่าปรกติ ก็จบแล้ว เจออีกทีตอนหมดวารันตีไปแล้ว ...

จริงครับ ต้องรอให้พัง ให้เสียก่อน บางเคสมีความเสี่ยงถึงชีวต ควรพิจารณาให้รีคอลอะไหล่มาเปลี่ยนให้หมด  :'(

ออฟไลน์ mobgang33

• Full Member
เค้าไม่น่าเช็คให้ครับ ถ้าพัง มีอาการถึงเปลี่ยนได้ครับ