ผู้เขียน หัวข้อ: Solargard Black Phantomดีไหมครับ  (อ่าน 5666 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hayachan

• Jr. Member
  • **
Solargard Black Phantomดีไหมครับ
« เมื่อ: มกราคม 16, 2022, 10:54:05 »
ช่วงนี้เห็นโปรของตัวBlack Phantom เทพมากครับ แต่ไม่ค่อยมั่นใจตัว Black Phantom เท่าไหร่ หาข้อมูลในเว็บSolargard Usaไม่เจอเลย ใครพอจะทราบสเป็คตัวนี้บ้างครับ

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
Re: Solargard Black Phantomดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2022, 12:08:08 »
ข้อมูลในเวปนี้
ขนาดรุ่นที่ความเข้ม 80% ค่า ir ยังได้แค่ 70 ถือว่าต่ำไปครับ
รุ่นอื่นๆ ที่ใสกว่านี้ ไม่ต้องพูดถึง

GR10
ยี่ห้อSolarGard
โทนสีของฟิล์มเทา
ความเข้มของฟิล์ม80%
การสะท้อนแสง6%
ลดแสง UV99%
ลดความร้อนรวม10%
ลดรังสีอินฟาเรด70%
http://goodsureglass.com/film/list/brand-3?gclid=CjwKCAiA_omPBhBBEiwAcg7smf1T-a3Vi-nG0gFSdAIKyeLESh7s8gpexDMd6B3GIZsqh3fBnhmtURoCArkQAvD_BwE

ออฟไลน์ bennieT8

• Sr. Member
Re: Solargard Black Phantomดีไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2022, 14:29:54 »
ก่อนนี้เคยใช้ Solar Gard มาหลายคัน  คุณภาพคุ้มราคาพอใจมากครับ  จนมาถึงคันสุดท้ายได้ 5 ปีแล้ว  ตอนนี้แทบไม่เหลือความเข้มการกันร้อนให้เห็นเลย  อดรู้สึกไม่ได้ว่าคุณภาพลดลงกว่าแต่ก่อนมากพอควร  ผมคงจะเปลี่ยนไปยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2022, 17:54:36 »
ข้อมูลในเวปนี้
ขนาดรุ่นที่ความเข้ม 80% ค่า ir ยังได้แค่ 70 ถือว่าต่ำไปครับ
รุ่นอื่นๆ ที่ใสกว่านี้ ไม่ต้องพูดถึง

GR10
ยี่ห้อSolarGard
โทนสีของฟิล์มเทา
ความเข้มของฟิล์ม80%
การสะท้อนแสง6%
ลดแสง UV99%
ลดความร้อนรวม10%
ลดรังสีอินฟาเรด70%
http://goodsureglass.com/film/list/brand-3?gclid=CjwKCAiA_omPBhBBEiwAcg7smf1T-a3Vi-nG0gFSdAIKyeLESh7s8gpexDMd6B3GIZsqh3fBnhmtURoCArkQAvD_BwE
ขอบคุณมากเลยครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2022, 17:59:26 »
ก่อนนี้เคยใช้ Solar Gard มาหลายคัน  คุณภาพคุ้มราคาพอใจมากครับ  จนมาถึงคันสุดท้ายได้ 5 ปีแล้ว  ตอนนี้แทบไม่เหลือความเข้มการกันร้อนให้เห็นเลย  อดรู้สึกไม่ได้ว่าคุณภาพลดลงกว่าแต่ก่อนมากพอควร  ผมคงจะเปลี่ยนไปยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ
ขอบคุณมากๆเลยครับสำหรับข้อมูล พอดีว่าผมเองก็อยากลองใช้โซล่าการ์ดดู ปกติผมจะเช็คกับเว็บบริษัทแม่ในต่างประเทศก่อนเสมอเวลาเลือกฟิล์ม ก็แอบสงสัยไม่ได้ว่า ตัวอื่นๆพวก Xenithir, LX,ข้อมูลครบแต่พอตัวBlack Phantom กลับหาข้อมูลในเว็บแม่ไม่เจอ
คือหาข้อมูลจากSolargardในหลายประเทศมาก ไม่มีเว็บไหนมีข้อมูลBlack Phantomเลยสงสัยเริ่มทำตลาดในไทยก่อน เพราะหน้าเว็บแจ้งว่าใหม่ล่าสุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2022, 18:03:13 โดย Hayachan »

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2022, 20:29:32 »
รังสี uv กับอินฟราเรด(IRR)ตัวนำความร้อนกับทำร้ายคอนโซล
โดยส่วนตัวจะพยายามหาที่ IRR ที่เยอะเท่าที่งบเราจัดได้

อย่างพวกเซรามิคในท้องตลาดค่า IRR จะประมาณ 7X% UV ก็ 99%กันทั้งนั้นแล้ว
อย่างเตาอินฟราเรดยังนำความร้อนด้วยรังสีอินฟราเรดเลย

ตัวนี้ถ้า IRR แค่ราวๆ 7X% ผมว่าค่อนข้างร้อนเลยครับ

ปัจจุบันผมจะเลือก IRR อย่างน้อย 97% ราคาก็จะอยู่ราวๆสองหมื่นกว่าๆ
แต่เทียบราคารถและคอนโซลกับราคาที่จ่าย ผมคิดว่าผมยอม
ดีกว่าต้องมาติดใหม่ รถเสียหายจากการลอกฟิล์มเสียเวลาเสียเงินซ้ำซ้อนครับ
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ PC CK

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2022, 00:14:07 »
ถ้าชอบดำๆ คือสวยครับ
แต่การกันความร้อนยังสู้ฝั่ง vkoolไม่ได้ครับ
ถ้าติดมืดไปตอนกลางวันขับสบายกลางคืนมองไม่เห็นทางครับ
ผมเคยติดบานหน้าBPh15 รอบครับ BPh5 ไม่ได้ลองก่อน ตอนแรกขับกลางวันไม่แสดตาเลย แต่กลางคืนมองทางลำบากมาก เปลี่ยนบานหน้าเป็นvkoolใสๆแทนเลยครับ ;D

ออฟไลน์ Cola P.

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2022, 08:07:48 »
ผมเพิ่งติด black phantom มาหมาดๆเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาเองครับ คันก่อนติดบานหน้า 3M Crystalline ส่วนรอบคันน่าจะ 3m ตัวถูก 80

เท่าที่ขับมา 3 วันโอเคนะครับ วันแรกก็ไม่ได้รู้สึกว่าร้อนต่างจาก Crystalline เลย (สังเกตวันแรก) อีก 2 วันลืมเรื่องความร้อนไปเลย 555 ส่วนกลางคืนก็ไม่ได้รู้สึกขับลำบากครับ

ปล. ยังไม่มีคนนั่งข้างหลังเลบไม่รู้ว่ารอบคันโอเคมั้ย ผมติดบานหน้า 40 (Bph-30) รอบคัน 60 (Bph-15)
BMW 530e G30
BMW 320d F30
NISSAN TEANA 230 JK
BMW 318i E46
MITSUBISHI LANCER 1.6 GLXi
SUZUKI VITARA 1.6 JLX 4WD

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2022, 09:20:00 »
ตัดสินใจแล้วครับ ไปWincos Premium Hcd45G บานหน้า รอบคัน Hcd30G ครับ