ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง ติดเสา Wifi เพิ่มใน BMW G30  (อ่าน 1710 ครั้ง)

ออฟไลน์ kodentt

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่อง ติดเสา Wifi เพิ่มใน BMW G30
« เมื่อ: มกราคม 16, 2022, 23:42:14 »
สวัสดีครับ พอดีผมกำลังจะไปรับรถ Pre-LCI g30 M-Sport 2019
(จากศูนย์ Europa used car)

ทีนี้ iDrive 6 ไม่มี Apple Carplay มาให้
สอบถามหลายร้านบอกตรงกันว่า รุ่นผมต้องติดเสา Wifi เพิ่มถึงจะใช้ Apple Carplay แบบไม่สะดุดได้

ซึ่งต้องแกะแผงคอนโซลใต้แอร์ออกก่อนเพื่อติดเสาเล็กๆเข้าไป

ทีนี้รถผมมี Warranty + BSI เหลือ 3 ปี 10 เดือน

ถ้าติดเสาพวกนี้ Warranty จะหลุดเลยไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Teera

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่อง ติดเสา Wifi เพิ่มใน BMW G30
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2022, 07:00:18 »
ใช้คำว่า มีเหตุให้อ้างได้ครับ

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่อง ติดเสา Wifi เพิ่มใน BMW G30
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2022, 09:03:22 »
ส่วนตัวลองติดดูก็ดีเลย์อยู่ดีครับ ไม่กระตุกแต่ก็ไม่ได้ทันทีเหมือน 330e ที่ใส่มาให้เลย

ส่วนเรื่อง warranty จาก ปสก อยู่ที่ศูนย์ที่เราคุยอย่างเดียวเลยครับ บางทีเปลี่ยนไป warrant ก็หลุดเป็นจุด หรือก็ไม่หลุดเลย

แต่บางทีเคลมเยอะ งอแงหลุดหมดทั้งยวงก็มี แนะนำให้ลองไปเลียบๆเคียงๆถาม เซลหรือ sa ตอนเอารถเข้าเซอวิสก่อนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2022, 10:08:36 »
สวัสดีครับ พอดีผมกำลังจะไปรับรถ Pre-LCI g30 M-Sport 2019
(จากศูนย์ Europa used car)

ทีนี้ iDrive 6 ไม่มี Apple Carplay มาให้
สอบถามหลายร้านบอกตรงกันว่า รุ่นผมต้องติดเสา Wifi เพิ่มถึงจะใช้ Apple Carplay แบบไม่สะดุดได้

ซึ่งต้องแกะแผงคอนโซลใต้แอร์ออกก่อนเพื่อติดเสาเล็กๆเข้าไป

ทีนี้รถผมมี Warranty + BSI เหลือ 3 ปี 10 เดือน

ถ้าติดเสาพวกนี้ Warranty จะหลุดเลยไหมครับ ขอบคุณครับ

มีสิทหลุดเป็นจุดๆไปครับ ซึ่งการติดอะไรที่ไม่ได้มาจากศูนย์ก็มีความเสี่ยงทั้งนั้น. ตัวนี้ผมใช้อยู่ครับ เคยหาข้อมูลจะไปติดเหมือนกัน และทุกที่ยืนยันต้องติดเสา wifi. ลองหาร้านที่ทำใหม่ให้ฟรี กรณีโดนศูนย์ update software แล้วตัว Carplay หายครับ. บางที่จะระบุเลยว่าทำให้ฟรีถ้าเกิดเหตุแบบนี้ กี่ครั้งก็ได้ และเป็นไปได้ ขอให้ใช้เจ้าที่มีหน้าร้าน หรือมีหลักแหล่งนะครับ อย่าใช้ขาจร.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020