ผู้เขียน หัวข้อ: W205 Hybrid มือสอง ต้องเตรียมดูแลระบบแบต,มอเตอร์อะไรบ้างครับ  (อ่าน 2093 ครั้ง)

ออฟไลน์ wesborland

• Full Member
กำลังดู W205 C350 AMG อยู่ครับ
รถปี2016-2017 เลขไมล์ 70-90k  อยากรู้ว่าระบบ Hybrid มันต้องทำอะไรเพิ่มไหม ต้องเตรียมเงินเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Superpong

ที่เห็นบ่อยๆในกลุ่มเฟสคือ คอมแอร์เคลมกันบ่อยจริง อะไรจะเปราะบางขนาดนั้น

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
ที่เสียแน่ๆก็โช้คถุงลมกับคอมแอร์

โช้คต้นละ70k+เสียแน่ๆขึ้นกับบ่อยขนาดไหน ใช้นานก็เปลี่ยนหลายรอบหน่อย

ต้องถามว่าที่สนใจรุ่น350eเพราะอะไร ถ้าเพราะเห็นราคาถูกนี่ ไม่แนะนำเลยครับ ซื้อมาซ่อมไปซ่อมมาเผลอๆราคาซื้อ220dหรือ300eได้เลย

ออฟไลน์ nnss

• Sr. Member
ตามเม้นบนครับ MB รหัส 350e ทุกรุ่น ห่างไว้ให้ดีครับ ถ้าจะเล่นไปรุ่นดีเซลไม่ก็ 300e ครับ ตัวนี้ปัญหาหนักๆไม่มี ส่วนปัญหายิบย่อยก็ตามแก้กันจบครับยังไม่เจอแบบหนักหนาอะไร

ออฟไลน์ wesborland

ที่เสียแน่ๆก็โช้คถุงลมกับคอมแอร์

โช้คต้นละ70k+เสียแน่ๆขึ้นกับบ่อยขนาดไหน ใช้นานก็เปลี่ยนหลายรอบหน่อย

ต้องถามว่าที่สนใจรุ่น350eเพราะอะไร ถ้าเพราะเห็นราคาถูกนี่ ไม่แนะนำเลยครับ ซื้อมาซ่อมไปซ่อมมาเผลอๆราคาซื้อ220dหรือ300eได้เลย
ใช่ลยครับ ราคาดีมาก เลยสนใจครับ

โช๊คถุงลมเราเปลี่ยนเป็นโช๊คธรรมดาได้ไหมครับ

ออฟไลน์ shando

ใช่ลยครับ ราคาดีมาก เลยสนใจครับ

โช๊คถุงลมเราเปลี่ยนเป็นโช๊คธรรมดาได้ไหมครับ

เคยอ่านเจอว่าได้ครับ แต่ทำที่ไหนไม่ทราบ

แต่แนะนำว่าถ้าชอบw205แล้วงบไม่ถึง220dจริงๆ หาc180 c200 c250ดีกว่าครับจากใจคนที่เคยหารุ่นนี้เหมือนกัน อาจจะปีเก่า,หายากหน่อยแต่ปวดหัวน้อยกว่า

แล้วก็ต่อให้ตัวเบนซินล้วนก็ควรจะเตรียมงบซ่อมไว้ซักแสนนึงเผื่อเจอแจ๊คพอต ส่วนไฮบริดนี่สี่แสนจะพอมั้ยยังไม่รู้เลย

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
โช๊ค​ถุงลมแตกรอบแรกก็ไปเปลี่ยนโช๊คสปริงแทนก่อนเลย ทำกันหลายคันแล้วแบบเดียวกับ w220 w221 w222

ออฟไลน์ Cza2

• Newbie
  • *
แล้ว 300  BlueTEC กับ 350e ตัวไหนน่ากลัวกว่ากันครับ
พอดีชอบทรง Estate ครับ E สันดาปมีน้อย C มีแต่ Hybrid