ผู้เขียน หัวข้อ: สีรถโดนน้ำยาฆ่าเชื้อ covid แล้วขึ้นเป็นเม็ดเล็กๆ แบบนี้ ทำอย่างไรได้บ้างครับ  (อ่าน 2382 ครั้ง)

ออฟไลน์ Drosia

• Newbie
  • *
ขับรถผ่านรถที่พ่นน้ำยาฆ่าเชื้อ covid แล้วสีรถขึ้นเป็นจุดเล็กๆ แบบนี้ทำอย่างไรได้บ้างครับ

แค่ขัดสีรถธรรมดา ไม่ลงกระดาษทรายจะหายไหม

:( :( :(

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
ดูไม่ออกครับว่าคราบอยู่บนผิวชั้นเคลียร์หรือซึมเข้าไปแล้ว ถ้าซึมเข้าไปอาจจะลองใช้เครื่องขัดดูก่อนจะลงกระดาษทราย น้ำยาฆ่าเชื้อโควิดผมไม่ทราบว่าทำลายผิวสีรถได้แต่พวกยากันยุงที่มีส่วนผสมของ DEET นี่กินสีรถได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2022, 19:56:28 โดย IS2000 »
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
เปิดดูเต็มจอถึงเห็นว่าเป็นจุดๆ จริงด้วย เอาไปขัดเคลือบใหม่น่าจะหายนะ
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ POKKHET

• Full Member
เข้าอู่สีดูครับ เบื้องต้นที่ง่ายที่สุดก็ลองขัดดูก่อน
หรือถ้ามีเครื่องขัด กระดาษทราย1500 ตามด้วยน้ำยาขัดหยาบครับ
แนะนำเบื้องต้นนะครับ ดูจาก vdo มั้นก้ำกึ่งครับ