ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อไฟตัดหมอก LED H11 ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 1610 ครั้ง)

ออฟไลน์ No_Logo

• Newbie
  • *
ต่อไฟตัดหมอก LED H11 ช่วยหน่อยครับ
« เมื่อ: มกราคม 27, 2022, 13:14:35 »
พอดีผมเปลี่ยนโคมไฟตัดหมอก เพราะตัวที่ติดรถมาเสียหายเพราะชนหมามา
ทางศูนย์ได้รื้อตัวหลอดออกไป ใครมีความรู้รบกวนหน่อยครับ
มัน 2 socket อยากทราบว่าตัวที่นิ้วจับอยู่ต้องต่อกับอะไรครับ
ส่วนอีก socket นึงต่อเขากับสายเดิมของรถใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ

ออนไลน์ Nismo De Alpina

• Hero Member
  • Whatever brews your coffee.
Re: ต่อไฟตัดหมอก LED H11 ช่วยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2022, 13:42:05 »
เป็นตัดหมอกที่มี DRL รวมอยู่ในโคมไหมครับ แบบ DRL+FOG ถ้าใช่
เดาว่าตัวที่ถืออยู่ต้องต่อเข้ากับไฟ DRL นะ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ No_Logo

• Newbie
  • *
Re: ต่อไฟตัดหมอก LED H11 ช่วยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2022, 17:50:09 »

แบบนี้ครับ

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2022, 18:05:51 »
ผมว่า ไฟเดย์ไลท์ตามเม้นบนนี่ละครับ ... ถ้ามีก็ต่อครับ ถ้าไม่มี ลองต่อพ่วงมาจากไฟหรี่ก็ได้ครับ ... เวลาเปิดไฟหรี่ มันจะได้สว่างด้วย ...

ออนไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2022, 10:31:59 »

แบบนี้ครับ
ผมว่า ไฟเดย์ไลท์ตามเม้นบนนี่ละครับ ... ถ้ามีก็ต่อครับ ถ้าไม่มี ลองต่อพ่วงมาจากไฟหรี่ก็ได้ครับ ... เวลาเปิดไฟหรี่ มันจะได้สว่างด้วย ...
ตามรูปคือใช่แหละครับ ไฟวงแหวนคือ DRL ส่วนตัดหมอกก็ตรงกลาง ตัดหมอกต่อกับของเก่าได้เลยครับ ส่วน DRL ถ้ารถไม่มีแล้วอยากจะต่อต้องอธิบายกันพอสมควรเพราะมันต้องใช้ลีเลย์+ฟิวส์แทบดึงไฟ Acc มาใช้ แต่ถ้าไม่อยากยุ่งยากก็ต่อพ่วงกับไฟหรี่อย่างที่พี่ด้านบนบอกแต่มันจะไม่ติดแบบไฟ DRL มันจะติดเฉพาะตอนเราเปิดไฟหรี่ครับ
Eventually i've made my home country,Thailand.