ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นสมาชิก ช่วยเลือกกระบะสี่ประตูออโต้ครับ  (อ่าน 2959 ครั้ง)

ออฟไลน์ anuwatku55

• Jr. Member
  • **
สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ   

โจทย์คือ   ผมอยู่นครปฐม กำลังมองหารถกระบะสี่ประตูออโต้ ไว้ให้ภรรยาใช้งาน มีรับส่งลูกไปโรงเรียน และขนของบรรทุกไม่หนักมากขายตลาดนัด   
ที่ดูไว้ มีดังนี้ครับ

โตโยต้า 2.4  รุ่น ตัวเตี้ย ENTRY    กับ ตัวยกสูง MID (มีระบบความปลอดภัยช่วงล่างมาให้ครบ)

อีซูซุ  1.9 ตัวเตี้ย รุ่น LDA  ( มีระบบความปลอดภัยช่วงล่างมาให้ครบ)

ถ้าตัวเลือกดังนี้แนะนำตัวไหนดีครับ ที่เลือกเพราะมีศูนย์ใกล้บ้านทั้งสองแบรนด์นี้ครับ  หรือมีตัวเลือกอื่นๆนำเสนอ

รบกวนช่วยแสดงความคิดเห็นให้ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2022, 09:28:53 โดย anuwatku55 »

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
Re: รบกวนขอความคิดเห็น เลือกกระบะสี่ประตูออโต้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2022, 23:37:55 »
อยากประหยัดน้ำมันไป isuzu ประหยัดภาษีประจำปีด้วย

อยากได้แรงบิด ไป revo

ยี่ห้ออื่นตัดทิ้งครับ

ออฟไลน์ BN`

Re: รบกวนขอความคิดเห็น เลือกกระบะสี่ประตูออโต้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2022, 04:18:20 »
Revo ใช้งานระยะยาวสบายใจครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2022, 08:08:17 »
คุ้นๆว่า isuzu จะมีพวกระบบช่วยการทรงตัวมาครบ

ออฟไลน์ Partarajarin

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2022, 08:17:14 »
อยากให้เพิ่มอีกรุ่นคือ​ 1.9​Z​ AT​ ดูครับ​ เห็นเทียบกับ​Revo​2.4​ Mid​ AT​ ได้เบาะหนัง​ Coolmax​ กับเบาะปรับสูงต่ำได้ผู้หญิง​จะขับง่ายขึ้นครับ

ออฟไลน์ manonmoon

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2022, 08:32:47 »
ซื้อตัวเตี้ย ขึ้นลงทั้งคนทั้งของสบายกว่าครับ ยางถูกกว่าด้วย ขับก็ดีกว่าตัวสูง

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2022, 08:39:29 »
ขายของเอาตัวเตี้ยครับ ยกขึ้นลงง่ายไม่เหนื่อย
รถยิ่งสูง ของยิ่งหนัก ยิ่งลำบากครับ
ถ้าชอบแต่ง ชอบหาโน้นนี้มาใส่ Revo  ของเล่นเยอะกว่าครับ

ออฟไลน์ Hemicuda

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2022, 08:45:40 »
ISUZU จะได้  ESC | TCS | HSA | HDC ในรุ่นที่ใช้เกียร์ออโต้ทุกรุ่นตั้งแต่ตัวเตี้ยมาเลย ส่วน TOYO ไม่แน่ใจว่าให้มากัยเขาหรือยังนะครับในรุ่นไม่เกินล้าน

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2022, 08:48:44 »
ISUZU จะได้  ESC | TCS | HSA | HDC ในรุ่นที่ใช้เกียร์ออโต้ทุกรุ่นตั้งแต่ตัวเตี้ยมาเลย ส่วน TOYO ไม่แน่ใจว่าให้มากัยเขาหรือยังนะครับในรุ่นไม่เกินล้าน
ถ้า revo ตัวเตี้ย ไม่มีสักรุ่นครับ มีแต่รุ่นยกสูง รุ่น mid ถึงจะมี

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2022, 09:55:52 »
รถใช้งานประจำแบบนี้ เอาเจ้าตลาดไว้ก่อน ผมเห็นด้วยนะ

จากตัวเลือก จริงๆ เอาตัวไหนก็ได้นะครับ แต่ถ้าจะต้องเลือกจริงๆ ผมคงไป Isuzu ครับ

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2022, 10:16:29 »
ปีที่แล้ว มีโจทย์นี้เหมือนกัน

สุดท้ายไปจบที่ REVO 2.4 MID AT
... ดอกเบี้ยถูกกว่า
... ส่วนลดเงินสด 90,000 (แถมประกัน + ฟิล์ม) 

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2022, 18:29:32 »
-ขอบคุณทุกท่านที่มาแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2022, 09:15:49 »
Revo entry มีอ็อพชั่นความสะดวกสบายครบกว่า เช่นเบาะคนขับปรับสูงต่ำได้ , กระจกมองข้างปรับพับไฟฟ้า
จอ 8 นิ้ว , ถุงลม 3 ใบ แต่ก็จะขาดพวกระบบความปลอดภัยคือระบบควบคุมการทรงตัว

Dmax Lda มีระบบควบคุมการทรงตัวมาให้ แต่กระจกมองข้างพับมือ, เบาะคนขับปรับสูงต่ำไม่ได้, จอ 7 นิ้ว

เป็นผมคงเอา Revo mid แล้วหาส่วนลดเยอะๆเอา
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2022, 06:28:27 »
ตัวเลือกที่ว่า น่าจะไว้ใจได้ และตอบโจทย์ทั้งหมด ส่วนตัวผมคิดว่าอยู่ที่ความชอบผู้ใช้แล้วครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2022, 09:30:26 »
ปีที่แล้ว มีโจทย์นี้เหมือนกัน

สุดท้ายไปจบที่ REVO 2.4 MID AT
... ดอกเบี้ยถูกกว่า
... ส่วนลดเงินสด 90,000 (แถมประกัน + ฟิล์ม)

ส่วนลดเยอะมากเลยไม่ทราบ เป็นตัวเตี้ยหรือสูงครับ