ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ McLaren Elva V8 4.0 เทอร์โบคู่ 815 แรงม้า 200 ล้านบาท //  (อ่าน 3735 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ราคาอย่างเป็นทางการ McLaren Elva ราคาเริ่มต้น 200,000,000 บาท
ผลิต 149 คันทั่วโลก Niche Cars ได้โควต้าในไทย 2 คัน
เบนซิน V8 4.0 เทอร์โบคู่ 815 แรงม้า 0-100 km/h ใน 2.8 วินาที !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/official-price-mclaren-elva-thailand/

ออฟไลน์ Boattamon

• Sr. Member
คงไม่มีใครเพิ่มอีกนิดไป... แล้วนะ

ออนไลน์ imvile

อยากรู้ว่ารถพวกนี้เซลล์ได้ค่าคอมเท่าไหร่นา :-X
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ EVA01

อยากรู้ว่ารถพวกนี้เซลล์ได้ค่าคอมเท่าไหร่นา :-X

รถแบบนี้คงไม่ต้องมีเซลมั้งครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ได้ยินมาว่า Jasco ราคารวมภาษีราคาไปถึง 465  ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ O_o"

เรียบร้อยหมดแล้วครับ จองหมดไปแล้วตั้งแต่ยังไม่เปิดตัว หนึ่งในนั้นน่าจะอยู่กับพี่คิม พรประภา

รถรุ่นพิเศษแบบนี้ต้องใช้วิธีคัดเลือก ไม่ใช่ว่ามีเงิน แล้วจะเข้าไปซื้อได้เลย

ออฟไลน์ shando

คงไม่มีใครเพิ่มอีกนิดไป... แล้วนะ

เพิ่มอีกนิดไปHondajet Elite ดีกว่าครับ :P

ออฟไลน์ AgentMolder

149 คันทั่วโลหนี่ ต้องคัดเลือกครับ มีตังค์ก็ซื้อไม่ได้ ถ้าปล่อยจอง ยังไงก็หมดภายใน 15 วิ ยิ่งกว่าจอง PS5

ส่วนตัวนี้ เหมือนคุณคิมจะไม่ได้จองนะ

ออฟไลน์ REX

ขายเมืองไทย ราคา 200 ล้านขายได้  ต่อไปต้องมีแพงกว่านี้อีกแน่

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป
ต่อให้มีเงินมากๆๆๆๆๆๆๆแค่ไหน ก็ไม่สามารถซื้อรถคันนี้ได้เพราะถ้ามีคนจองไปแล้ว 2 คันในไทยแบบรวดเร็วฉับพลัน เท่ากับว่าคุณอดได้รถรุ่นนี้ครับ (ถ้ามีคนจองรถครบ 2 คันแบบเร็วฉับพลัน)

ใช่ครับ แพงระดับ Koenigsegg Gemera เลยอะครับ

ออฟไลน์ Boatcommando

• Jr. Member
  • **
149 คันทั่วโลหนี่ ต้องคัดเลือกครับ มีตังค์ก็ซื้อไม่ได้ ถ้าปล่อยจอง ยังไงก็หมดภายใน 15 วิ ยิ่งกว่าจอง PS5

ส่วนตัวนี้ เหมือนคุณคิมจะไม่ได้จองนะ
จริงๆปกติรถLimitedมันควรจะเป็นแบบนั้น แต่เข้าใจว่ากับElvaนี่ไม่ใช่ครับ ลดกำลังการผลิตกันรัวๆ จาก350คัน เหลือ249 ตอนนี้เหลือ149 เดาว่าน่าจะขายไม่ออกหละครับ

คือรถLimitedเนี่ย ปกติซื้อไป ยังไงราคาก็ขึ้นครับ มันเลยขายหมดกันรัวๆ แต่กับMcLarenเนี่ย ตั้งแต่P1เป็นต้นมา พี่แกเล่นปั๊มรถรุ่นLimitedมาเยอะมาก จนมันเกร่อและล้นตลาด อย่างSennaนี่ราคาไม่เดินเลย ตระกูลLTก็เต็มไปหมด แล้วยังมีSpeedtail Sabreอีก จนมาElvaนี่คือตลาดไม่รับหละ

149คัน ไทยได้โควต้า2คันนี่ก็เยอะอยู่นะครับ LaFerrariทั้งโลกมี499คัน เหมือนในไทยมีไม่เกิน2คันนะครับ
Current Cars
1996 - Merc E200 (W124)  :-*
2022 - BMW 530e Elite (G30 LCI)

Past
2000 - Honda Civic (EK)
2003 - Honda Accord 2.0 (G7)  :-*
2015 - Honda Accord Hybrid (G9)  :-\

ออฟไลน์ PREM

จริงๆปกติรถLimitedมันควรจะเป็นแบบนั้น แต่เข้าใจว่ากับElvaนี่ไม่ใช่ครับ ลดกำลังการผลิตกันรัวๆ จาก350คัน เหลือ249 ตอนนี้เหลือ149 เดาว่าน่าจะขายไม่ออกหละครับ

คือรถLimitedเนี่ย ปกติซื้อไป ยังไงราคาก็ขึ้นครับ มันเลยขายหมดกันรัวๆ แต่กับMcLarenเนี่ย ตั้งแต่P1เป็นต้นมา พี่แกเล่นปั๊มรถรุ่นLimitedมาเยอะมาก จนมันเกร่อและล้นตลาด อย่างSennaนี่ราคาไม่เดินเลย ตระกูลLTก็เต็มไปหมด แล้วยังมีSpeedtail Sabreอีก จนมาElvaนี่คือตลาดไม่รับหละ

149คัน ไทยได้โควต้า2คันนี่ก็เยอะอยู่นะครับ LaFerrariทั้งโลกมี499คัน เหมือนในไทยมีไม่เกิน2คันนะครับ

ตามนี้ครับ Elva ข่าวทางตะวันตกออกมาว่าขายไม่ค่อยดี จนต้องลดจำนวน (McLaren โทษโควิด ทั้งที่ซูเปอร์คาร์ยี่ห้ออื่นขายดีขึ้น) แถมตอนหลังยังออกรุ่นมีกระจกหน้าให้เพิ่มอีก
https://www.drive.com.au/news/2021-mclaren-elva-production-cut-once-again/
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ AkE

ถ้าผมมีเงินขนาดนั้น ผมจะซื้อ private Jet เล็กๆ ครับ 55555 แต่ผมว่า Gemera ยังสวยกว่านี้นะ

ออฟไลน์ Fly to dream

ตามนี้ครับ Elva ข่าวทางตะวันตกออกมาว่าขายไม่ค่อยดี จนต้องลดจำนวน (McLaren โทษโควิด ทั้งที่ซูเปอร์คาร์ยี่ห้ออื่นขายดีขึ้น) แถมตอนหลังยังออกรุ่นมีกระจกหน้าให้เพิ่มอีก
https://www.drive.com.au/news/2021-mclaren-elva-production-cut-once-again/

Elva มันสวยไม่สุดครับ ผมดูที่ Shmee150 ไปขับที่ดูไบแล้ว รู้สึกมันไม่ค่อยสวย P1, Senna ยังดูเจ๋งกว่าเยอะ
ส่วนเรื่องกระจกน่าจะเรื่องกฎหมายไทยด้วยที่พึ่งออกมา ต้องมีกระจกบังลมหน้า รถพวก X-BOW พวกนี้จดทะเบียนไม่ได้แล้วถ้าไม่มีกระจกบังลม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

รถแบบนี้ มีคนรอตลอดเลย เงินไม่ใช่ปัญหาจริงๆ กับคนกลุ่มนี้