ผู้เขียน หัวข้อ: ของแถม CRV รุ่น 2.0E เท่านี้มากไหมครับ ยังมีศูนย์ไหนมากว่านี้ครับ  (อ่าน 9957 ครั้ง)

ออฟไลน์ doubleu

• Newbie
  • *
1. ประกันภัยชั้น 1 ฟรี 1 ปี                     2. พ.ร.บ.                                                  3. ฟิล์มรอบคัน
4. ฟิล์มบานหน้าเต็ม                             5. พรมปูพื้น                                              6. ผ้ายางปูพื้น
7. กรอบป้ายทะเบียน                             8. คิ้วกันสาดข้าง 4 ชิ้น                              9. คิ้วบันไดสแตนเลส 4 ชิ้น
10. เซ็นเซอร์ถอยหลัง 2 จุด                 11. ถาดวางของท้ายรถ                               12.สปอยเลอร์หลัง
13. ผ้าคลุมรถ                                     14.เคลือบสี 20 ครั้ง                                   15. พวงกุญแจ honda
16. ร่ม honda                                     17. ม่านบังแดดหน้า                                   18. ชุดฉุกเฉิน

เสียค่าจดทะเบียน 4000 ครับป๋ม

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
รู้สึกเหมือนจะน้อยน่ะ พวกชุดแต่งไปไหนหว่า

ปกติ ถ้าใช้ชุด แอคทีฟ ของซัพ ก็ไม่ต้องเพิ่มเงิน

แต่ถ้าใช้ชุดแท้ก็ต้องเพิ่มเงิน ซึ่งก็แล้วแต่ดีลเลอร์ เพิ่มมากน้อยไม่เท่ากัน

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
1. ประกันภัยชั้น 1 ฟรี 1 ปี - ของบริษัทอะไรครับ ที่บ้านผมได้กรุงเทพประกันภัย
3. ฟิล์มรอบคัน - ควรจะได้เป็น 3M,Lamina(ที่ไม่ใช่ตัว POP)
8. คิ้วกันสาดข้าง 4 ชิ้น - ของแท้รึเปล่าครับ? ถ้าไม่ใช่ของแท้มันจะมีเสียงลมตอนขับเร็วนะครับ
14.เคลือบสี 20 ครั้ง - ถ้าเป็นของ Premium ผมว่าไม่ค่อยเท่าไหร่นะครับ

นอกนั้นก็โอเคครับ ตอนคันที่บ้านออกก็ได้ประมาณนี้ครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
1. ประกันภัยชั้น 1 ฟรี 1 ปี - ของบริษัทอะไรครับ ที่บ้านผมได้กรุงเทพประกันภัย
3. ฟิล์มรอบคัน - ควรจะได้เป็น 3M,Lamina(ที่ไม่ใช่ตัว POP)
8. คิ้วกันสาดข้าง 4 ชิ้น - ของแท้รึเปล่าครับ? ถ้าไม่ใช่ของแท้มันจะมีเสียงลมตอนขับเร็วนะครับ
14.เคลือบสี 20 ครั้ง - ถ้าเป็นของ Premium ผมว่าไม่ค่อยเท่าไหร่นะครับ

นอกนั้นก็โอเคครับ ตอนคันที่บ้านออกก็ได้ประมาณนี้ครับ

3. ยืนยันครับ ไม่ควรเป็น lamina รุ่น pop เพราะผมเองยังนั่งเหงื่อแตกในน้องวีนัสที่เผลอติด pop มาโดยไม่มีข้อมูล
14. ยืนยันครับ "ไม่เท่าไหร่"

ผ้าคลุมรถไม่ค่อยจำเป็นครับ ผมได้มาก็ไม่ได้ใช้ เพราะขี้เกียจเอาไปคลุม และขี้เกียจม้วนเก็บ

ออฟไลน์ FyGI

รายการที่ 9, 14, 15, 16, 17, 18 ไม่ต้องเอา

ขอเปลี่ยนเป็นค่าจดทะเบียนฟรี

สรุปว่ามี สาระตะ อยู่ไม่กี่ชิ้น

แยกฟิล์มบานหน้า ออกจากรอบคันด้วย ฉลาดนะ ทำให้ดูเยอะขึ้น

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
ข้อ3,4ฟิล์มไรครับ ถามเขาด้วยว่าแบบไหน รุ่นอะไร ถ้าเปงlamina หรือ 3m เกรดล่างๆใสๆอย่าเอาครับ ขออันดีๆหรือเอาเปงส่วนลดดีกว่า
7 คงเปงกรอบมีชื้อศูนย์แปะอยู่แน่ๆ
8กันสาด อย่าเอาเลยครับ เสียงลมดังป่าวๆเวลาขับเร็วๆ ไม่สวยด้วย
13ผ้าคลุม โอ๊ย นานๆได้ใช้ทีครับ
15ไม่ต้องเอาก้ได้ครับ
16 ร่ม เอามาทำไรครับเนี่ย??

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ แต่ถ้าชอบก้จัดไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2010, 21:54:18 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ prai

แถมอะไรได้ธรรดามากอ่ะฮอนด้า

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
1. ประกันภัยชั้น 1 ฟรี 1 ปี                     2. พ.ร.บ.                                                  3. ฟิล์มรอบคัน
4. ฟิล์มบานหน้าเต็ม                             5. พรมปูพื้น                                               7. กรอบป้ายทะเบียน                             
8. คิ้วกันสาดข้าง 4 ชิ้น                          9. คิ้วบันไดสแตนเลส 4 ชิ้น                           18. ชุดฉุกเฉิน
11. ถาดวางของท้ายรถ                          12.สปอยเลอร์หลัง                                  14.เคลือบสี 20 ครั้ง                     

ที่เข้ารอบก็ประมาณนี้ครับ
ปล.เซนเซอร์ถ้าจำไม่ผิดให้จากโรงงานเลยนะครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ vellcap

10. เซ็นเซอร์ถอยหลัง 2 จุด 
CRV 2.0E มันให้เซ็นเซอร์ถอยหลังมา 4 จุดจากโรงงานอยู่แล้วนะครับ