ผู้เขียน หัวข้อ: // Jeep Thailand เตรียมเปิดตัว 28 ก.พ. นี้ โดยผู้จำหน่ายรายใหม่ MGC-Asia //  (อ่าน 5714 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Jeep Thailand โดยผู้จำหน่ายรายใหม่ Millennium Group (MGC-Asia)
อย่างเป็นทางการแต่เพียงผู้เดียว เตรียมเปิดตัวในไทย 28 กุมภาพันธ์ นี้ !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/jeep-thailand-millennium-group-coming-28feb/

ออฟไลน์ sudlor_gang

• Sr. Member
jeep สวยทุกรุ่น แต่ราคาผมคงไม่ไหว

ออฟไลน์ PREM

สรุปเจ้าที่เอามาก่อนหน้านี้ ไปเปิดบูธในมอเตอร์โชว์ คือ gray ใช่มั้ยครับ
ยังยิง ad มาใน ig ผมอยู่เลย Jeep Compass สามล้านกว่า Wrangler เกือบห้าล้าน :-X
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Altima

คนเมกาได้ยินว่าคนไทยซื้อ Wrangler ในราคา 5 ล้านคงขำกลิ้งเป็นกอง

ออฟไลน์ Superpong

• Full Member
นำเข้าจากที่ไหนครับ ทำไมราคาจึงรุนแรงถึงขนาดนั้น อัตราภาษีแรงหรือยังไง

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

จำได้ว่า เขาเปิดตัวมาสักพักแล้วนะครับ แต่อาจจะไม่เป็นทางการ

ผู้จัดจำหน่ายไม่เท่าไหร่ แต่ราคาไปไกลวะเหลือเกิน น้องๆ super car เลย ทั้งๆ ที่ตัวรถ ผมว่ามันไม่ได้หรูหรา พรีเมี่ยม หรือ สมบุกสมบัน ขนาดนั้นนะ

ตัวเลือกราคาแถวนี้มีบานเลย เศร้าใจ :'(

ออฟไลน์ SM.

ที่นำเข้ามาแล้ว คงไม่ใช่ของ MGC มั้งครับ เพราะนี่ยังจัดงานลงนามสัญญากันอยู่เลย กว่าจะขายคงหลังจากนี้ 6 เดือนนะครับ กว่าจะเตรียมความพร้อมในเรื่องต่างๆ ไหนจะสั่งรถไป กว่าจะมาอีก

รอดูราคา และรถ model ไหนจะมาดีกว่าครับ

แต่นำเข้ามาก็ต้องทำใจหน่อยนะครับ จะให้ ราคาดี option แน่นๆ เหมือนรถ CKD คงไม่ได้

ออฟไลน์ MoO Cnoe

จำได้ว่า เขาเปิดตัวมาสักพักแล้วนะครับ แต่อาจจะไม่เป็นทางการ

https://www.headlightmag.com/jeep-thailand-millennium-group-coming-28feb/

ออฟไลน์ axister

mgc เอาเข้ามาน่าจะทำราคาเหมือนเปอโยนะครับ สูงกว่าคู่แข่งเล็กน้อย

ส่วนที่เอามาเปิดบูธรอบที่แล้วเข้าใจว่าของ tnp นะครับ เป็น grey market ราคาแพงก็ไม่แปลก honda-e,daihatsu copen ยัง 2ล้านกว่า

เข้มข้นดีครับ อนาคต alfa romeo, citroen สงสัยมีแนวโน้มมาชูคอพรีเมียมด้วย

ออฟไลน์ zocket00

• Jr. Member
  • **
ถ้านำเข้ามาแล้วทำราคาไม่น่าเกลียด ตลาดตรงนี้น่าจะไปได้นะครับ เพราะลูกค้ากลุ่ม jeep นี่มีอยู่ เห็นมี Grand Cherokee PHEV ถ้าเอาเข้ามาภาษีน่าจะเบาหน่อย เครื่อง 2.0 ทำราคาดีๆไม่แพงเว่อก็น่าสนนะครับ ลองดูในเว็บ US ราคาแถวๆ 5-60000 usd แพงกว่า Lexus NX450h+ นิดเดียว ถ้ามาไทยไม่เกิน 4.5-5M ได้นี่น่าจะไปได้อยู่นะครับ น่าสนใจเลย

ออฟไลน์ AkE

ตอนผมนั่งดูคลิปที่ autolife thailand ไปถ่ายเจ้าที่ว่าจะมาเป็นตัวแทน ผมก้คิดนะ แบบนี้อะหรอจะมาเป็น

ตัวแทน ดูไม่มีทรงเท่าที่ควรจะเป็น

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
กาลครั้งหนึ่งเคยใช้ wj ประกอบไทยกว่า 3แสนกิโล

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

นึกถึงสมัยก่อน ที่มี Neon เลย รถเท่ห์ กระจกไร้กรอบ เครื่อง 2.0 เกียร์ AT 3 speed

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป
รุ่นที่จะมาไทย สำหรับ Jeep…..Renegade/Compass/Wrangler

ผู้จัดจำหน่ายไม่เท่าไหร่ แต่ราคาไปไกลวะเหลือเกิน น้องๆ super car เลย ทั้งๆ ที่ตัวรถ ผมว่ามันไม่ได้หรูหรา พรีเมี่ยม หรือ สมบุกสมบัน ขนาดนั้นนะ

ตัวเลือกราคาแถวนี้มีบานเลย เศร้าใจ :'(

แต่ตอนนี้ เปิดตัวอย่างเป็นทางการโดย MGC-Asia (น่าจะผู้จำหน่ายเดียวกับ BMW/Maserati/Peugeot)

ออฟไลน์ REX

จะเอาชื่อ เชอร์โลกีย์ มาใช้อีกมั้ยนะ
มันมีภาพจำ ของการกินน้ำมันยังกะดูดโอเลี้ยง

ออฟไลน์ pond 1991

วิเคาระห์
wagoneer กับ grand wagoneer ผมว่ายาก
grand cherokee L กับ GLADIATOR 50/50
grand cherokee ปกติมีโอกาส
Jeep Compass & cherokee & WRANGLER มีโอกาสสูง
RENEGADE น่าจะไม่มา คงเลิกผลิตเร็วๆนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2022, 19:52:57 โดย pond 1991 »

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ต้นทางราคา 1-2 ล้านเอง ตัว compass ถูกกว่า cross , hr-v อีก
พอมาถึงไทยราคาไปไกลมากกกกกกก

ออฟไลน์ Arnan_td

ผมว่าทั้ง 2 เจ้าก่อนหน้านี้ก็ไม่ได้ชัดเจน เห็นอ้างถึง DAS ที่มาจาก Indo ซึ่งก็ งงๆ ว่าทำไม FCA ถึงยกให้ INDo ทั้งๆที่ควรเป็น SG
แถมช่างก็ฝรั่งก็คนเดียวกันทั้ง 2 เจ้า มึนดี

ออฟไลน์ polwath

ดูแล้วคงจะเป็นรถนำเข้ามาขายทั้งหมดหมด เว้นแต่ว่าจะเอารถที่ผลิตในจีนนำเข้ามา ก็อาจทำราคาได้ถูกลงหน่อย เพราะในจีนก็มีรถ Jeep บางรุ่นผลิตขายในจีนอยู่
หรือนำบางรุ่นมาผลิตใน ASEAN ได้แบบที่ Peugeot เป็นอยู่ก็มีโอกาสทำราคาได้เช่นกัน

ออฟไลน์ Smith686

จะเอาชื่อ เชอร์โลกีย์ มาใช้อีกมั้ยนะ
มันมีภาพจำ ของการกินน้ำมันยังกะดูดโอเลี้ยง

ปัจจุบันมี Jeep Renegade 2.0 ดีเซล น่าจะกินน้ำมันไม่มาก 

ออฟไลน์ nin122

Millennium นี่เอามาหลายยี่ห้แเลยสุดยอดดด

ปล.ไปเอา Tesla มาทีครับบบ ฮ่าๆ อยากกกได้

ออฟไลน์ Arnan_td

ที่นำเข้ามาแล้ว คงไม่ใช่ของ MGC มั้งครับ เพราะนี่ยังจัดงานลงนามสัญญากันอยู่เลย กว่าจะขายคงหลังจากนี้ 6 เดือนนะครับ กว่าจะเตรียมความพร้อมในเรื่องต่างๆ ไหนจะสั่งรถไป กว่าจะมาอีก

รอดูราคา และรถ model ไหนจะมาดีกว่าครับ

แต่นำเข้ามาก็ต้องทำใจหน่อยนะครับ จะให้ ราคาดี option แน่นๆ เหมือนรถ CKD คงไม่ได้

ใช่ครับก่อนหน้านี้ เห็นข่าวลงก็ไม่ชัดเจน

ออฟไลน์ frame@kk

ดูแล้วคงจะเป็นรถนำเข้ามาขายทั้งหมดหมด เว้นแต่ว่าจะเอารถที่ผลิตในจีนนำเข้ามา ก็อาจทำราคาได้ถูกลงหน่อย เพราะในจีนก็มีรถ Jeep บางรุ่นผลิตขายในจีนอยู่
หรือนำบางรุ่นมาผลิตใน ASEAN ได้แบบที่ Peugeot เป็นอยู่ก็มีโอกาสทำราคาได้เช่นกัน

ประกอบมาเลย์ครับ จากข่าวคือจะเริ่มประกอบ gladiator  ก่อน เป้าหมายคือสู้กับ raptor ครับ
ประกอบที่โรงงาน Peugeot เลยครับ

https://www.wapcar.my/news/stellantis-to-build-ckd-jeep-models-in-malaysia-at-gurun-plant-export-to-thailand-soon-40774

ออฟไลน์ SM.

ประกอบมาเลย์ครับ จากข่าวคือจะเริ่มประกอบ gladiator  ก่อน เป้าหมายคือสู้กับ raptor ครับ
ประกอบที่โรงงาน Peugeot เลยครับ

https://www.wapcar.my/news/stellantis-to-build-ckd-jeep-models-in-malaysia-at-gurun-plant-export-to-thailand-soon-40774

ถ้าประกอบ มาเลย์ ก็คงดีเลยครับ ราคาคงไม่โดดไปมาก

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
อยากได้ Compass ในราคา 2 ต้นๆ จังเลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX