ผู้เขียน หัวข้อ: pajero sport มีเสียงช่วงล่าง  (อ่าน 1504 ครั้ง)

ออฟไลน์ captain

• Newbie
  • *
pajero sport มีเสียงช่วงล่าง
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2022, 14:13:54 »
รถปี2011 เปลี่ยนโช้ค สปริง และยางกันกระแทกหลังมา แต่จังหวะกระแทกแรงๆในบางครั้งมีเสียงกระทุ้งเหมือนมีอะไรโดนกันที่ด้านหลัง(แต่ว่าดีขึ้นก่อนทำช่วงล่างมานะครับแต่ยังเหลือให้หงุดหงิดบ้าง) มีอะไรที่ควรเช็กอีกครับ ตอนนี้เท่าที่คิดออกคือว่าจะเช็กบูชกันโคลงหลังตัวที่ติดกับเพลาดูครับ

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
Re: pajero sport มีเสียงช่วงล่าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2022, 18:07:48 »
กันโครงหลังนั่นแหละครับ ... เปลี่ยนแล้วหายชัวส์ ..