ผู้เขียน หัวข้อ: สเปค bmw ที่เปิดตัว x6 x7 เมื่อวาน ออกมาแล้วนะครับ ว่ามี option อะไรบ้าง  (อ่าน 2572 ครั้ง)

ออฟไลน์ bungy

• Full Member
สเปค bmw ที่เปิดตัว x6 x7 เมื่อวาน ออกมาแล้วนะครับ ว่ามี option อะไรบ้าง

X6 ตัดระบบกล้องคนขับ กับ เปลี่ยนเลนออโต้ คล้ายระบบในรุ่น x3 x4 3 5 6
เปลี่ยนช่วงล่าง ไฟฟ้า m เป็น ช่วงล่างถุงลม ซึ่งไม่แน่ใจแบบไหนดีกว่า
ที่ไม่แน่ใจคือ ระบบ wireless charging จะมีไหม เพราะ บอกแค่เชื่อมต่อโทรศัพท์มือถือ เท่านั้น
ส่วนยกเลิกขาย 30d ทิ้งเลยครับ

https://www.bmw.co.th/content/dam/bmw/marketTH/common/SPEC%20sheet/update-220209/specsheet_X6_TH.pdf.asset.1644375666382.pdf

ส่วน x7 ยกเลิกขาย 30d ที่ไม่แน่ใจคือ wireless charging ตัดทิ้งด้วยหรือไม่ เพราะ สเปค แค่ระบบเชื่อมต่อมือถือ

https://www.bmw.co.th/content/dam/bmw/marketTH/common/SPEC%20sheet/update-220207/specsheet_X7_TH.pdf.asset.1644228843608.pdf

ประกอบในได้อย่างเสียอย่าง อย่าง x6 เปลี่ยนเลน ออโต้ นี้ก็น่าใช้เหมือนกัน

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
เดาว่าถุงลมน่าจะนุ่มกว่านะครับ จากที่เคยเทสแล้วไฟฟ้าไม่ได้นุ่มเท่าไหร่ มีเสียดายกล้องคนขับถึงจะดูไม่ค่อยมีประโยชน์แต่สำหรับคนที่ชอบเปิด acc ตลอดเวลาผมว่ามันดีนะ

แต่ lane change เนี่ยเงื่อนไขมันน่าจะเยอะพอสมควรเทสในเมืองรถโล่งๆ ยังไม่ทำงานเลยครับ เหมือนว่าต้องขับ 60-70 ขึ้นไป แล้วรถต้องว่างงงง จิงๆจังๆ ใครขับมาข้างๆห่าง 3 ช่วงตัวรถมันก็ไม่เปลี่ยนให้แล้ว เส้นเลนก็ต้องชัดต้องเป็น highway ว่างๆ ขับปกติหมดสิทธิเลยต้องขึ้นด่วนขับใน กทม ช่วงสงกรานต์ หรือ ตจว.ที่ทำถนนดีๆเท่านั้น เปลี่ยนเองสะดวกกว่าเย้อะ

ออฟไลน์ bungy

• Full Member
เพิ่งมาดูอีกรอบ x6 ได้หนังที่ไม่ได้ระบุว่า หนังอะไรครับ และ ไม่ได้ bmw individual ด้วยแต่ ประกอบนอกว่าเป็นรุ่น vernasca และ bmw Individual

ออฟไลน์ SM.

น่าจะครองตลาด SUV ระดับ big size ได้ไม่ยากนะครับ

รอดูว่า Benz จะแก้เกมส์ยังไง

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
น่าจะครองตลาด SUV ระดับ big size ได้ไม่ยากนะครับ

รอดูว่า Benz จะแก้เกมส์ยังไง

ดูแล้ว ถ้าปีนี้ยังไม่เอา Distronic คืนมา
ก็คงไม่แก้อะไรแล้วครับแบรนด์นี้
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ V221

ความเห็นส่วนตัวที่ใช้S350D มา3ปีกว่า DistronicกับBlind spot และกล้องหลังมีประโยชน์จริง แต่พวกLane change หรือถอยจอดเองหรือกล้อง360องศา ผมว่าไม่จำเป็นเพราะรถบ้านเราวิ่งกันไม่ค่อยเป็นระเบียบอยู่แล้ว Blind spotใช้ดีเพราะรถหรือมอเตอร์ไซด์ชอบเบียดชอบแทรก ส่วนกล้องรอบคันกลับทำให้สับสนเพราะข้างๆยังเหลือเป็นศอกแต่รถมันแสดงสีแดงพร้อมเสียงให้ตกใจซะงั้น คันล่าสุดE220D AMGแฟนผมก็บ่นเหมือนกัน บอกว่า E200 W212คันเดิมที่มีกล้องหลังกับSensorดีกว่าเพราะกล้องรอบคันเตือนเหมือนS Classทั้งๆที่ยังเหลืออีกเยอะ
BMW 750E M SPORT