ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม X1 ตัวใหม่กับส่วนลดตัวปัจจุบันครับ  (อ่าน 3553 ครั้ง)

ออฟไลน์ latin27

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ พอดีเพิ่งขายรถ MB ไปแล้วสนใจจะซื้อ X1d มาแทนครับ
แต่ลอง search ดูเห็นกำลัง test X1 ตัวใหม่กันอยู่ ไม่ทราบจะเปิดตัวปีนี้เลยไหมครับ
แล้วตัวปัจจุบันมีส่วนลดเท่าไรกันบ้างและศูนย์ไหนครับ

รบกวนขอข้อมูล ขอบคุณมากครับๆ

ออฟไลน์ Glazy

• Full Member
Re: สอบถาม X1 ตัวใหม่กับส่วนลดตัวปัจจุบันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2022, 13:44:30 »
ส่วนลดไม่รู้ยังใช้นโยบายเดิมมั้ย ออกก่อนlci1ปีได้ส่วนลด4แสน
Chemical Engineering
2020- BMW X1 (F48) sDrive20d Msport
2018- Toyota Fortuner 2.4V 4wd
2010- Toyota Vios 1.5at +kyb newsr

ออฟไลน์ bungy

Re: สอบถาม X1 ตัวใหม่กับส่วนลดตัวปัจจุบันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2022, 23:52:47 »
คุณพ่อจองปลายปี  X1 ตัว m sport แต่เพิ่งออกรถ ปลายเดือน มค 65

สด 350000 ไม่มีประกันให้ ผ่อน 3 ปี 0% 250000 ได้ประกันภัย 1 ปีครับ ศูนย์แถว แจ้งวัฒนะครับ

พอดีนึกว่า โปร BSI 10 ปีหมดปลายปี ที่ไหนได้ ตอนนี้บางศูนย์ยังขายโปรนี้อยู่ แต่ราคาแพงขึ้น 1 หมื่นครับ

ออฟไลน์ gun007

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2022, 10:05:56 »
ตัวใหม่รอได้ก็รอครับ ใกล้มากๆแล้ว เมืองนอกเปิดตัวภายในปีนี้ (เร็วสุดอาจได้เห็นช่วงกลางๆปี) แต่เมืองไทยไม่ชัวร์ว่าทันปลายปีมั้ย อาจจะต้นปีหน้า

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2022, 14:14:26 »
ตัวใหม่ น่าจะดีกว่านะครับ รอได้ รอดีกว่าครับ

ออฟไลน์ WASADM

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2022, 16:32:24 »
ตัวใหม่รอได้ก็รอครับ ใกล้มากๆแล้ว เมืองนอกเปิดตัวภายในปีนี้ (เร็วสุดอาจได้เห็นช่วงกลางๆปี) แต่เมืองไทยไม่ชัวร์ว่าทันปลายปีมั้ย อาจจะต้นปีหน้า

ตามกฎหมายไทย รถจะประกอบในไทยได้ ต้องเป็นรถที่เปิดขายในตลาดโลกแล้วอย่างน้อย 1 ปีครับ นั่นเป็นสาเหตุว่าทำไมต้องมี CBU ก่อน 1 ปี ถึงจะมี CKD ครับ

นั่นหมายความว่า X1 ใหม่ขายแล้ว 1 ปี ถึงจะมีขายในไทย เพราะเหมือนตอนนี้ BMW Thailand จะเริ่มประกอบไทยอย่างเดียว ไม่มี CBU แล้วนะครับ หรืออาจจะเป็นรถที่ประกอบในเขตอาเซียนก็ได้ครับ

ออฟไลน์ bungy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2022, 23:33:39 »

ตามกฎหมายไทย รถจะประกอบในไทยได้ ต้องเป็นรถที่เปิดขายในตลาดโลกแล้วอย่างน้อย 1 ปีครับ นั่นเป็นสาเหตุว่าทำไมต้องมี CBU ก่อน 1 ปี ถึงจะมี CKD ครับ

นั่นหมายความว่า X1 ใหม่ขายแล้ว 1 ปี ถึงจะมีขายในไทย เพราะเหมือนตอนนี้ BMW Thailand จะเริ่มประกอบไทยอย่างเดียว ไม่มี CBU แล้วนะครับ หรืออาจจะเป็นรถที่ประกอบในเขตอาเซียนก็ได้ครับ

เพราะแบบนี้ ถึงทำให้รถบางรุ่นจะขายในไทยช้าไป 1 ปี เช่น x1 lci 7 lci