ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ การเช็ค VIN Number ของรถยุโรปครับ  (อ่าน 1576 ครั้ง)

ออฟไลน์ Komutmas

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำ การเช็ค VIN Number ของรถยุโรปครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2022, 09:00:08 »
สวัสดีครับ

พอดีกำลังสนใจรถรุ่นนึงอยู่ อยากตรวจสอบ ปีผลิต / ล็อตผลิต / โรงงานผลิต ซึ่งตามความเข้าใจน่าจะเป็นการตรวจ VIN Number
อยากสอบถามว่า เราสามารถเอาเลข VIN ไปตรวจสอบได้ที่ไหน และเราจะได้ข้อมูลอะไรจากเลข VIN บ้างครับ?

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำ การเช็ค VIN Number ของรถยุโรปครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2022, 09:33:54 »
ลอง search พวก Free VIN decoder ดูครับ .. บางรุ่น บางยี่ห้อ จะหาง่ายกว่า บางรุ่น บางยี่ห้อ

... รายละเอียดที่รู้จาก VIN ก็เช่นกัน

ส่วนแบบจ่ายเงิน ไม่เคยใช้บริการครับ

ออฟไลน์ kakakanga

• Newbie
  • *
Re: ขอคำแนะนำ การเช็ค VIN Number ของรถยุโรปครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2022, 11:52:47 »
ใช้งานได้ดีมากจริงๆ ครับ  ::)

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2022, 17:11:01 »
ถ้าเป็นรุ่นนำเข้าส่วนใหญ่จะแสดงรายละเอียดครบทุกอย่าง แต่ถ้าประกอบในไทยอาจแสดงไม่ครบ หรือบางรุ่นค้นแล้วไม่มีข้อมูล
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D