ผู้เขียน หัวข้อ: 💖 สตรัทปรับเกลียว Silver NeoMax R กับ K-sport เลือกกตัวไหนดี  (อ่าน 2249 ครั้ง)

ออฟไลน์ AboveGod

• Hero Member

มีใครเคยใช้สองยี่ห้อนี้บ้างครับ ฟิวลิ่งเป็นยังไงบ้างครับ ตอนนี้ใช้ H-drive อยู่แต่หมดสภาพแล้ว อยากลองเปลี่ยนยี่ห้อ

Silver NeoMax R ประกัน 30 เดือน ปรับแคมเบอร์ไม่ได้ แพงกว่า K-sport 2,000

K-sport รับประกัน 1 ปี แต่เลือกค่า K สปริงได้ ควรเลือกเท่าไหร่ดี ปรับแคมเบอร์ได้

ออฟไลน์ tungtong.s

• Newbie
  • *
Re: 💖 สตรัทปรับเกลียว Silver NeoMax R กับ K-sport เลือกกตัวไหนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 03:01:52 »
- ปัจจุบันใช้Silver neomax one ในCivic FBติดแข็งหน่อย(defaultฟิกค่าK ถ้าเปลี่ยนต้องเสียตัง) กำลังรอรันอินซักพักครับแต่นิ่มกว่าGAB SEในSwiftตัวก่อนครับ

- Ksport สามารถเลือกค่าKสปริงได้ ถ้าเจอร้านที่มีประสบการณ์สามารถขอคำแนะนำตามการใช้งานได้และสามารถเซ็ตได้ละเอียดกับการใช้งานมากกว่าSilverครับ

ส่วนตัวเคยสนใจKsportแต่ทางร้านแนะนำSilver neomax oneที่ราคาไม่สูงมากและเซ็ตให้เหมาะกับการใช้งาน

ผมคิดว่าเข้าร้านที่เข้าใจการเซ็ตสตรัทให้แมชกับรถ+การใช้งานครับจะคุ้มค่ากับเงินและสตรัททำงานได้เต็มที่มากกว่าครับ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
Re: 💖 สตรัทปรับเกลียว Silver NeoMax R กับ K-sport เลือกกตัวไหนดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 15:23:22 »
ผมเคยใช้ max one ในรถอัลติสล้อ 15 เคยไปลองนั่งรถเพื่อนที่ใช้ max r อัลติสล้อ 17 และเคยไปนั่งรถเพื่อนใส่ h-drive ในซิตี้ล้อ 16 ครับ

silver มันแข็งเลยนะครับ แต่ฟีลมันดี แน่นๆตึงๆคมๆ ถ้าทนความแข็งได้จะเป็นสตรัทที่ขับสนุกมากครับ h-drive นุ่มกว่าประมาณนึง ขนาดว่ารถเพื่อนผมพยายามเซ็ทให้ค่อนไปทางแข็งแล้ว ก็ยังนุ่มกว่า max one ของผมที่พยายามเซ็ทให้นุ่มอยู่นิดๆ

ตอนนี้ผมน่าจะจบที่ rsr best-i แล้วละครับ ทั้งนุ่ม ทั้งเกาะ ยิ่งขับเร็วยิ่งนิ่งครับ แต่เรื่องคงามรู้สึกนุ่มไม่นุ่ม แข็งไม่แข็งมัน subjective นะครับ ผมเอาเพื่อนขาซิ่งมานั่งรถผม 3 คนบอกตรงกันว่า maxone ผมนุ่มแล้วฟีลกำลังดี >.<"
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ Guille

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2022, 08:30:46 »
เคยใช้ neomax R กับ city ตัวเก่า กับ neomax one กับยาริส 5 ประตูตัวปัจจุบัน และ h drive กับมิราจ ฟิลลิ่ง R มันแนว racing ขับสนุก แข็งมาก โยกได้สบายๆ ทางเรียบๆนี่นิ่งมาก ถ้าขรุขระหน่อยมีไส้แตก ส่วน one มันติดนุ่มหน่อย แล้วก็นุ่มสุดก็ H ขนาดผมให้เขาบีบสปริงยังนิ่มอยู่ ทังนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับคนปรับ set เป็นหลักเลยครับ set ดีฟิวดี set ไม่ถูกแทบอยากเขวี้ยงทิ้ง ปัจจุบันตัว one กับยาริสผมมันก็แปลกๆ หน้านุ่มๆ(18)หลังแข็งกว่าหน้ามาก10) ว่างๆจะไปแก้อีกทีฟิวไม่ได้เลย

ออฟไลน์ shikimaru

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2022, 18:18:02 »
h-drive นี่เคยลองละผมว่ามันก็ไม่ได้นุ่มสำหรับคนชอบเปลี่ยนช่วง่ลางให้ดีขึ้นมา20-30% เลย silver นี่จะแข็งขนาดไหนนี่