ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าต้องฟิล์มกระจก​ BLAUPUNKT ครับ  (อ่าน 2934 ครั้ง)

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
ว่าต้องฟิล์มกระจก​ BLAUPUNKT ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 06:14:34 »
มีใครติดบ้างครับ​ และดีขนาดไหน​ ดูรุ่นท๊อปไว้​ Antarctica​ ลดแล้วเหลือประมาน​ 18,900 ราคานี้ถ้าเทียบ​ 3M crystaline​ เป็นอย่างไรครับ​ หรือควรรอโปรงานมอเตอร์​ เล่น​ vkool​ vk​ ไปเลย​ ลดแล้วเหลือประมาณ​ 25,000-26,000

ออฟไลน์ Audibigfan

• Full Member
Re: ว่าต้องฟิล์มกระจก​ BLAUPUNKT ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 08:51:36 »
ติด a50bk อยู่ ใส   กันร้อนได้สูสีกับไปนั่ง vk40 รถเพื่อน

แต่ไม่รุ้ทำไมผมแสกนคอนโดไม่ผ่าน ต้องแง้มกระจกแสกน

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member
Re: ว่าต้องฟิล์มกระจก​ BLAUPUNKT ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 10:48:09 »
มีใครติดบ้างครับ​ และดีขนาดไหน​ ดูรุ่นท๊อปไว้​ Antarctica​ ลดแล้วเหลือประมาน​ 18,900 ราคานี้ถ้าเทียบ​ 3M crystaline​ เป็นอย่างไรครับ​ หรือควรรอโปรงานมอเตอร์​ เล่น​ vkool​ vk​ ไปเลย​ ลดแล้วเหลือประมาณ​ 25,000-26,000

ไม่เคยติดครับ และก็ไม่อยากไปวิจารอะไร. แต่ผมว่าไปเอายี่ห้อเก่าในตลาดดีกว่ามั่ย? V-Kool หรือ 3M Crystal ก็ได้ครับ ยังไงก็มีมานาน และตัวแทนในไทยก็อยู่มานานด้วย.

ถ้าไม่ได้อยากได้ไส ลอง Huper Optik ดูครับ. นอกดำ ในใสจริงๆ ราคาดีด้วย
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ มะหมู อู๊ดๆ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 10:59:57 »
ติด a50bk อยู่ ใส   กันร้อนได้สูสีกับไปนั่ง vk40 รถเพื่อน

แต่ไม่รุ้ทำไมผมแสกนคอนโดไม่ผ่าน ต้องแง้มกระจกแสกน

ระบบแสกนบัตรคอนโด น่าจะเป็น Infrared มั้งครับ ฟิล์มพวกนี้มันกัน infrared เกือบ 100%

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 12:10:16 »
ไม่เคยติดรุ่นนี้นะครับ แต่ก็ยังไม่เคยเห็นคนบ่นว่ารุ่นนี้ไม่ดีเหมือนกัน

ส่วนตัวมองว่าน่าจะไม่ได้กันร้อนดีเทียบ Crystalline ขนาดนั้นน่ะครับ ถ้างบถึง VK ก็ไป VK จบๆเลยดีกว่า เดวจะมาเสียดายทีหลัง

แต่ถ้างบ หมื่นกลางๆแล้วรับได้กับฟิล์มดำ แนะนำ solarfx ตัว fx plus ครับ เป็นฟิล์มที่มีขายจริงในอเมริกาครับ เว็ปไทยสเปคจะเวอร์ไปสักหน่อย ไปดูเว็ปต่างประเทศเอานะครับ ตปท เป็น life time warrantee แต่ไทยให้ 18 ปี ครับ

ส่วนตัวติดตัว fxtreme ซึ่งเป็นรุ่นรองท็อปมาเมื่อ ปี 60 ทุกวันนี้ยังใช้ดีอยู่เหมือนเดิมครับ รุ่นที่ผมใช้กัน irได้76% แต่ fx plus กันได้ 96% เลยครับแนะนำ

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 16:39:46 »
ไม่เคยติดรุ่นนี้นะครับ แต่ก็ยังไม่เคยเห็นคนบ่นว่ารุ่นนี้ไม่ดีเหมือนกัน

ส่วนตัวมองว่าน่าจะไม่ได้กันร้อนดีเทียบ Crystalline ขนาดนั้นน่ะครับ ถ้างบถึง VK ก็ไป VK จบๆเลยดีกว่า เดวจะมาเสียดายทีหลัง

แต่ถ้างบ หมื่นกลางๆแล้วรับได้กับฟิล์มดำ แนะนำ solarfx ตัว fx plus ครับ เป็นฟิล์มที่มีขายจริงในอเมริกาครับ เว็ปไทยสเปคจะเวอร์ไปสักหน่อย ไปดูเว็ปต่างประเทศเอานะครับ ตปท เป็น life time warrantee แต่ไทยให้ 18 ปี ครับ

ส่วนตัวติดตัว fxtreme ซึ่งเป็นรุ่นรองท็อปมาเมื่อ ปี 60 ทุกวันนี้ยังใช้ดีอยู่เหมือนเดิมครับ รุ่นที่ผมใช้กัน irได้76% แต่ fx plus กันได้ 96% เลยครับแนะนำ

บานหน้าแสงจะดรอพไหมครับ ไปเคลมประกันมา ได้ฟิลม์เซรามิกห่วยๆมา ไม่ไหวไฟหน้ามืดไปเลย

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 20:46:48 »

บานหน้าแสงจะดรอพไหมครับ ไปเคลมประกันมา ได้ฟิลม์เซรามิกห่วยๆมา ไม่ไหวไฟหน้ามืดไปเลย

ผมใช้ SolarFX บานหน้า 60% ไม่มืด ไฟหน้าชัดเจนครับ ตอนที่เลือกฟิล์ม ที่ร้านเขาให้เลือกความเข้มจากรถคันจริงครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 21:19:12 »
ขอโทษที่อาจจะตอบไม่ตรงประเด็นครับ
คือควรเลือกร้านฟิล์มที่แต่ละยี่ห้อแนะนำ (ในwebsite ของฟิล์มยี่ห้อนั้น)
และควรติดไกล้ๆ บ้านถ้าเป็นไปได้ เพราะเวลาแก้งานจะได้ไม่ลำบาก
ผมเคยติดกับ Car care ที่ไปเอาร้านที่ไกลบ้านผมมากๆ มาติดให้แล้วพอมีปัญหา เคลมไกลและลำบากมากๆๆๆ

ปล. ส่วนร้านที่ติดนอกสถานที่ ลองถามดูว่าถ้ามีงานเคลม จะต้องเสียค่าออกนอกสถานที่ด้วยไหม ราคาเท่าไหร่ รับได้ไหมก็แล้วแต่ผู้ซื้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 21:21:09 โดย paulmoderndog »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2022, 10:48:28 »

ถ้าตัว fx plus บานหน้าผมแนะนำตัว 40% นะครับ
ต้องถามว่าเดิมใช้ฟิล์มอะไรมาแล้วความเข้มเท่าไรครับ  ถ้าผมเดาฟิล์มที่มีปัญหามักจะเป็นตัว 60% อ่ะครับ

ยกตัวอย่างแล้วกัน  Crystaline นี่หนักสุด ร้านชอบบอกว่า C40 ความเข้ม 60% ซึ่งแสงมันผ่านได้ 33% เท่าๆกับ ฟิล์ม 40% ยี่ห้ออื่นเลยครับ พอไปเปลี่ยนฟิล์มใหม่เป็นยี่ห้ออื่นบอกร้านเอา 60% กลายเป็นมืดกว่าเดิมมาก

ส่วนฟิล์มเซรามิค ความเข้ม 60% มันจะมีแสงผ่านได้ 15-20% แล้วแต่ยี่ห้อ

ถ้าของเดิมคุณเคยติดที่แสงผ่านได้ 20% แล้วเจอตัวใหม่แสงผ่านได้แค่ 15% มันก็จะมืดลงเป็นธรรมดา

ยังไม่นับเรื่องความใสเคลียร์ของเนื้อฟิล์มอีก ฟิล์มที่ใสกว่าก็จะรู้สึกมองแล้วสว่างกว่า

อีกประเด็นนึง ก็โทนสีฟิล์มครับ ส่วนตัวโทนสีออกเทาฟ้า ผมจะรู้สึกว่าสว่างกว่าโทนสีน้ำตาลหรือสีชา ในความเข้มเท่าๆกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2022, 12:14:10 โดย มะหมู อู๊ดๆ »

ออฟไลน์ joextreme

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2022, 08:20:58 »
ขอโทษที่อาจจะตอบไม่ตรงประเด็นครับ
คือควรเลือกร้านฟิล์มที่แต่ละยี่ห้อแนะนำ (ในwebsite ของฟิล์มยี่ห้อนั้น)
และควรติดไกล้ๆ บ้านถ้าเป็นไปได้ เพราะเวลาแก้งานจะได้ไม่ลำบาก
ผมเคยติดกับ Car care ที่ไปเอาร้านที่ไกลบ้านผมมากๆ มาติดให้แล้วพอมีปัญหา เคลมไกลและลำบากมากๆๆๆ

ปล. ส่วนร้านที่ติดนอกสถานที่ ลองถามดูว่าถ้ามีงานเคลม จะต้องเสียค่าออกนอกสถานที่ด้วยไหม ราคาเท่าไหร่ รับได้ไหมก็แล้วแต่ผู้ซื้อ
อันนี้เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง หาที่ทำรถแต่งรถใกล้ๆบ้านละดีที่สุด แพงนิดก็ดีกว่ามีปัญหาแล้วต้องวิ่งไปทำไกลๆ เจอสองสามทีแล้ว เดี๋ยวนี้เข็ด
ฟิล์มนี่ยังไงๆผมก็ไป v-kool vk ครับ easy pass ถ้าไม่แปะบนไข่ปลา ก้อบากเอา คันหลังๆนี่ผมเอาไปติดไว้กับกระจกซันรูฟ

ออฟไลน์ Superpong

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2022, 10:08:24 »
vkool รุ่นใหม่ๆนี่ เค้าแก้ปัญหา GPS หรือยังครับ

คันเก่าผมรำคาญกับปัญหา GPS ติดๆหลุดๆ บางที delay (คือรถเลยตำแหน่งไปแล้ว แต่ใน google map ยังแสดงตำแหน่งก่อนหน้านี้อยู่)
อีกอย่างพวกสนิมนี้ยังมีอยู่ไหมครับ ร้านเดิมผมขนาดกำชับแล้วกำชับอีกเรื่องการซีลขอบฟิล์ม สุดท้ายก็ยังเป็นสนิมอยู่ดี