ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุย และ ตั้งรับคำถาม รายการ DR!VE By J!MMY วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2022  (อ่าน 2962 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rawis

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ รบกวนสอบถามระบบ e-boxer ว่าทำงานอย่างไร ช่วยด้านกำลังเครื่องยนค์หรือช่วยเรื่องประหยัดครับ เพราะเท่าที่ดู Spec เครื่องยนต์แรงม้าและแรงบิดมันเท่ากันกับเครื่อง ICE เลยครับ อย่างในตัว XV และ Forester ที่ญี่ปุ่นครับ

ออฟไลน์ Urban32

• Newbie
  • *
สวัสดีครับทีมงาน HLM

วันอังคารที่ผ่านมา เพิ่งได้เจอพี่จิมมี่ที่บูท Hyundai ที่สามย่านมิตรทาวน์ จะบอกว่าผมเป็นแฟนคลับนะครับ

ผมมีคำถามเดียวว่าปีนี้ จะมี All new Mazda 2 เปิดตัวไหมครับ ยังมียี่ห้อไหนที่หนีบเอ้ยหนึบแบบ Mazda ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 16:44:43 โดย Urban32 »

ออฟไลน์ miracle2

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

1. Dunlop Grandtrek ST30 Indo ที่ตติดมากับ X-trail T32 2.5 นี่เกรดเทียบเท่าประมาณไหนครับ ถ้าเปลี่ยน เอา BS Alenza ไซค์เดิม 225/60r18 หรือ Pirelli scorpion zero 235/65r18  ดีครับ
2. ในฐานะคนรอmajesty ถ้าติดเรื่องไม่ใส่ cat มา เลยติดเรื่องมลภาวะ ทำไมเค้าไม่ใส่ cat มาครับ ตัวไม่กี่หมื่น ตอนนี้กลับมาขายเพิ่มราคาคันละห้าหมื่นคนก้อเอา ไปลอง carnival gen4 มาแล้ว เบาะหลังเล็กไปครับ นั่งจริงไม่เวิคเลยครับ ถ้าไปทำเบาะราคาขึ้นไปยัน alphard ตัวล่างแถมไม่ตรงทะเบียนอีกครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ beersonic

• Newbie
  • *
พี่มักจะพูดว่า.. ทำไมไม่เอา option ไปใส่ในรุ่นที่เป็น ICE

วันนี้ผมยากจะถามความเห็นว่า.. ในทางกลับกัน ทำไมเค้าไม่เอาเครื่อง HEV ไปใส่ในรุ่น option โล้นๆ บ้าง เช่น city, accord, cross, camry

ออฟไลน์ N31

• Newbie
  • *
Toyota Cross จะมีการใส่ เบรคมือไฟฟ้ากับ auto brake hold เมื่อไรครับ

ถามเรื่อง cruise control ต่อจากอาทิตย์ก่อนครับ อยากรู้ว่าของ Toyota และ Isuzu สามารถไปติดเพิ่มเองได้มั้ย

ปล. เนื้อจระเข้ทำอะไรอร่อยบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 16:06:33 โดย กะเพราไก่ไม่ใส่หมูจานนึงครับ »
แป๊น

ออฟไลน์ VORA

• Sr. Member
toyota จะมีรถกลุ่ม SUV มาอีกไหมครับ   เหมือนทางนั้นกำลังแอบทำรถ SUV ขนาดเล็กอยู่หรือเปล่า ในปี1-2 ปีนี้