ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุย และ ตั้งรับคำถาม รายการ DR!VE By J!MMY วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2022  (อ่าน 2961 ครั้ง)

ออฟไลน์ DR!VE by J!MMY

• Global Moderator
  • Full Member
กระทู้พูดคุย และ ตั้งรับคำถาม รายการ DR!VE By J!MMY วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2022

พูดคุย ตอบคำถาม รับฟังข่าวสาร เกี่ยวกับเรื่องรถยนต์เช่นเคย ในรายการ DR!VE by J!MMY

ทุกวันเสาร์ 14:00 น. - 17:30 น. ทาง Facebook Live และ YouTube Live

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 2 ช่องทางดังนี้

1. Webboard ที่กระทู้นี้
2. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/4642543075854873

ติดตามรายการถ่ายทอดสดกันได้ที่

1. Facebook Live (Facebook Page : Headlightmag.com)
2. Youtube Live (Youtube Channel : HeadlightMagazine)

ตั้งแต่เวลา 14:00 น. - 17:30 น.

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ  ::)

*** รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น ***

* คนละ 1 คำถามเท่านั้น สั้น กระชับ ได้ใจความ แบ่งปันเผื่อสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ *

[img width= height= alt=6b048fa1c0144f1fbf23d7a38df64ee5.png" border="0]https://www.img.in.th/images/6b048fa1c0144f1fbf23d7a38df64ee5.png[/img]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 14:03:02 โดย DR!VE by J!MMY »

ออฟไลน์ idrive.dc

• Newbie
  • *
สวัสดีครับคุณจิมมี่และทีมงาน HLM

ขอสอบถาม2เรื่องครับ
1. Honda Accord ที่มีการปรับปรุงอุปกรณ์ MY2021 แล้วโฉม minorchange จะมีไหมครับในไทย น่าจะถึงเวลาMCแล้วไหม หรือจะไม่มาเพราะว่าในโฉมMCเปลี่ยนแปลงน้อยมาก
บวกกับ หลังจากข่าว G11 อาจจะไม่มีในไทยแล้ว

2.นโยบายรถหย่อนภาษีรถไฟฟ้านั้น จะสามารถใช้ได้กับรถที่ประกอบในประเทศเท่านั้นถูกไหมครับ แปลว่า bz4x, ioniq, goodcat กับ อีผี ก็จะไม่ได้รับส่วนลดตรงนี้ถูกไหมครับ
แล้วอย่างงี้รถราคาไม่เกิน2ล้านจะมีอะไรเหลือบ้างครับ ที่ใช้นโยบายนี้ได้ เท่าที่รู้ก้มีแค่ EQS แต่ราคาไม่ใช่กลุ่มที่ผมสนใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 14:17:23 โดย idrive.dc »

ออฟไลน์ REX

• Hero Member
กรณีรถ retro ที่กลับมาทำใหม่  ระหว่าง mini และ  volk. beetle ทำไม beetle จึงไม่ประสบความสำเร็จต่อเนื่องยาวๆเหมือน mini ครับ

ออฟไลน์ CarCatCube

• Jr. Member
  • **
     คิดว่าปัจจุบันความสามารถในการงัดข้อ-ต่อรองของTMTกับบริษัทแม่ เมื่อเทียบกับในอดีตแล้ว ดูเหมือนTMTมีอำนาจในการต่อรองน้อยลงไหมครับ อย่างเช่นในอดีต ที่ไปงัดข้อจนสามารถนำ Wish มาประกอบขายได้เป็นไม่กี่ประเทศในโลกได้ แต่พอตัดภาพมาปัจจุบัน Corolla Cross ที่ขายดีเป็น เทน้ำ เทท่า เททิ้ง ขนาดนี้ ขายดีจนนึกว่าซุลต่านเหมาไปถมที่ แต่ขอแค่เบรคมือไฟฟ้าก็ยังไม่ให้ แล้วเหมือนพี่จิมจะบอกว่า MCปลายปีก็จะยังไม่ได้เช่นกัน เพราะTMTขอญี่ปุ่นไปแล้วแต่ไม่ให้เพราะ “กำไรรรรรรรรรร” หวงเบรคมือไฟฟ้าซะยิ่งกว่าลูกในใส้
     ในฐานะที่พี่จิมอยู่ในวงการนี้มานาน พี่จิมคิดว่าความสามารถและอำนาจในการต่อรองของTMT ถือว่าลดน้อยลงเมื่อเทียบกับเมื่อก่อนไหมครับ

ออฟไลน์ เรือใบลำน้อย

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องยางครับ รถอีโค่คาร์ขอบ 15 ขับระหว่างจังหวัดเป็นหลัก ใช้ความเร็วไม่เกิน 110 km/h มุดเฉพาะตอนเจอคนขับช้าแช่ขวา เน้นนุ่มเงียบ ระหว่าง Goodyear Triplemax 2 กับ Toyo CR1 ควรเลือกตัวไหนดีครับ

ออฟไลน์ โจ๊เพี่ยว

• Newbie
  • *
สวัสดีคับ คุณ jimmy และทางทีมงาน สอบถามเกี่ยวกับ bz4x ว่า จาก มาตรการการลดภาษี รถ ev คาดว่า ราคาหลังลดภาษีแล้ว น่าจะอยู่ช่วงประมาณเท่าไรคับ  และ motorshow นี้มีโอกาสที่ Toyota จะนำมา show เพื่อ เรียกน้ำย่อยลูกค้าก่อนไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NY.thepilot

• Newbie
  • *
อยากเอารถ Cx-30 ไปเปลี่ยนล้อเป็นแมกซ์18 ครับ พี่บาสพอมีร้านแนะนำที่เค้ารับเทิร์นล้อแมกซ์และยางด้วยไปด้วยเลยมั้ยครับ และอยากทราบข้อดี-ข้อเสียระหว่างล้อ16 กับล้อ18 ในการขับขี่ต่างกันยังไงบ้างหรอครับ และขออีกคำถามครับ ระหว่าง Mazda3 MY2022 ตัวรองท๊อป vs Civic fe ตัวรองท๊อป vs Altis 1.8 gr sport ตัวปัจจุบัน พี่จิมมี่กับพี่บาสจะเลือกคันไหน เพราะอะไรครับ เอาแบบถ้าเป็นstyleพี่ๆจะเลือกคันไหนกัน

ออฟไลน์ Marnburapa

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

ใช้รถSientaจนเสพติดการใช้ประตูสไลด์ไปแล้ว

เลยอยากสอบถามว่าในตลาดเมืองไทยในช่วง 10 ปีจากนี้ จะมีแนวโน้มรถ 7 ที่นั่งประตูสไลด์ในราคาไม่เกินล้านขายอยู่ไหมครับ มองไปตัวเลือกตลาดแล้วหวั่นใจ เหมือนค่ายรถไปทำรถ 7 ที่นั่งแบบประตูปกติแล้วยกสูงกันหมด

ถ้าซื้อคันต่อไปก็ยังอยากได้รถประตูสไลด์อยู่ครับ

ป.ล. ผมขอเพลง October cruise ด้วยได้ไหมครับ ผมชอบมากครับ อยากเอามาฟังในรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 14:23:53 โดย Marnburapa »

ออฟไลน์ แกงฮังเล

• **
สวัสดีครับคุมจิมมี่ พอดีตอนนี้ลังเลระหว่างรอ Corolla Cross จะ MC แล้วมีเบรคมือไฟฟ้า กับ เอา Nissan Kick ที่ส่วนลด 100,000 ดอบ 0% 6 ปี ดีครับ หรือ รอเจ้า Kick MC อัพแบตครับ
.
โจทย์คือ รถขับไปทำงานทุกวันระยะไปกลับแค่ 20 โล ต้องการรถประหยัดน้ำมัน และรองรับครอบครัวในอนาคต วางแผนจะมีลูกเร็วๆนี้ครับ
รถเดิม 10 ปี วิ่งไปแค่ 9 หมื่นโลเองครับ เป็นคนใช้รถบ่อยแต่วิ่งไม่ไกลครับ

ปล.ตอนนี้รอดู Creta ไม่รู้ว่าจะเปิดตัววันไหน ราคาเท่าไรครับ

ออฟไลน์ Chanachai

• **
ผมอยากทราบว่าถ้าเอ็นโซ เฟอร์รารี่กับซึอิชิโร ฮอนด้า มาเจอกันจะเป็นยังไงอ่ะครับ555
อดีต : Nissan Sunny B14
ปัจจุบัน : Chevrolet Sonic 1.4 LT MT Sedan MY2013

ออฟไลน์ Taneeya

• Newbie
  • *
สวัสดีครับพี่ J!MMY และทีมงานทุกๆท่าน

ผมได้รับเพลงจากทาง Headlightmag เป็นที่เรียบร้อยแล้วน่ะครับ ขอขอบคุณอีกครั้งน่ะครับ October Criuse เพราะมากๆ

วันนี้จะอนุญาตถาม ในส่วนของเครื่องเบนซินค่ายญี่ปุ่นครับ คนส่วนใหญ่จะบอกว่า HONDA นั้นขึ้นชื่อเรื่องทำเครื่องยนต์เบนซิน หนังสือบางเล่มถึงขั้นบอกว่า HONDA ทำรถเพื่อจะขายเครื่อง
แต่เท่าที่สังเกต TOYOTA ก็มีดีในตระกูลเครื่อง ZR, GR, JZ, UR ส่วน HONDA ก็มีดีในส่วน L, R, K, J และ สุดท้าย NISSAN ก็มี RB, VR และ VQ ซึ่งทั้ง 3 ยี่ห้อก็เป็นที่นิยมชื่นชอบของตลาดผู้บริโภค

เลยอยากจะทราบว่า ตอนนี้ทั้ง 3 ค่ายมีพัฒนาการทางด้านเครื่องเบนซินที่พอๆกันหรือไม่  พี่พี่มองว่าใครคือ the best ในค่ายญี่ปุ่นครับ

ออฟไลน์ kritt_p

• Newbie
  • *
อยากสอบถามว่า ยางคู่หน้า กับ คู่หลัง ถ้าเกิดวงล้อไม่เท่ากันจะเป็นอะไรไหมครับ ถ้าต้องการคงไว้ซึ่ง 1. ไมล์ความเร็ว และ 2. ไมล์ODO Trip ที่ไม่เพี้ยน แต่อยากได้นุ่มขึ้นอีก
เช่น Honda Accord Turbo ยางสเปคเดิม 225/50R17 ก็ใส่คู่หน้าสเปคเดิม(กันไมล์เพี้ยน) แล้วใส่คู่หลัง 215/60R17 [เท่าที่ลองทาบมา ไม่ติดซุ้ม]
จะมีปัญหาอะไรตามมามั้ยครับ ที่นึกได้ก็มี ถ้าสลับยาง ก็ต้องสลับแค่ไขว้ซ้าย-ขวา แต่หน้า-หลังเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 14:38:25 โดย kritt_p »

ออฟไลน์ TheKnight

• Newbie
  • *
อยากให้พี่จิมมี่กับพี่บาสช่วยแนะนำกล้องติดรถบันทึกหน้า/หลังให้หน่อยครับ  เน้นใช้งานได้ดี อายุการใช้งานยาว งบประมาณ 5,000 - 6,000 บาท (ติดรถCx-30ครับ) และขออีกคำถามครับ ระหว่าง Mazda3 ตัว 5 ประตู และ Civic ตัว 5 ประตู พี่จิมมี่จะเลือกคันไหน เพราะอะไรครับ เอาแบบตามความคิดพี่จิมมี่เลย

ออฟไลน์ Kris.J

• **
X-trail มือสองก่อน MC ยังน่าสนใจมั๊ยครับมีปัญหาน่ากังวลอะไรบ้าง
เห็นรถเทสไดร์ศูนย์ต่างจังหวัดเจ้านึงลงโฆษณาไว้เลยสนใจครับ
ไมค์ค่อนข้างน้อย ไม่แน่ใจว่าน้อยเพราะไม่มีคนไปทดลองขับ หรือ มีการทำอะไรกับไมค์รถ 

ออฟไลน์ vitavas

ช่วยวิจารณ์ยาง 2 รุ่นนี้ ในส่วนของการเบรคในทางเปียก และการรีดน้ำ ด้วยครับ จะไปใช้กับ xc60

1 pirelli scorpion verde
2 continental uc6 suv

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Partarajarin

อยากได้คำแนะนำเกี่ยวกับ​การจับ Feeling​ ของตัวรถครับ​ คือเมื่อนานมาแล้วตอนไปงาน​ BIMS​ 2021​ ไปลองขับ​ PPV​ MU​-X​ 3.0​ ULTIMATE​ 4WD​ เทียบกับ​ Everest​ 2.0​ Titanium​ plus​ 4wd​ Bi-Turbo​ กับ​ รอบ​ 2​ ไปลอง​ Lexus​ NX​300h กับ​ Fortuner​ Legender​ 2.8​ 4wd​ พบความรู้สึกว่าอาการเวียนหัวตอนนั่ง​ MU-X​ หลังเดินทาง​ คือ​ Slalom เกิดเยอะกว่าตอนนั่ง​ Everest, NX​และ​ Fortuner​ Legender​ คือผิดปกติไหมครับ​ อย่างนี้ถ้านั่ง​ Lexus​ ES​ จะเวียน​หัวง่ายไหมครับ​ ตอน​ Slalom คืออย่างรู้ว่าผมเป็นโรคแพ้ช่วงล่างนิ่มใช่ไหมครับ และที่ถามรถคนละแบบเพราะอย่างรู้ว่าอาการช่วงล่างของรถทำให้มีส่วนเรื่องเวียนหัวไหมครับ

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

• Sr. Member
นโยบายอุดหนุนนโยบายรถไฟฟ้าออกมาแบบนี้แล้ว พี่ๆคิดว่าจะเป็นไปได้มั้ยคับที่ bz4x ราคาออกมากจะต้องไม่เกิน2ล้านให้เข้าข้อกำหนดนโยบาย ตัดออปชั่นให้เหี้ยนแบบเดียวกับleafแล้วขาย 1.999999ล้านบาทอะไรแบบนี้

หรือจะยอมเกิน2 ล้านแล้วไปเอาเงินอุดหนุนอีกสเต็ปนึง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 15:44:21 โดย คิมิโนโต๊ะ »

ออฟไลน์ Tamutamu

• Newbie
  • *
อยากให้ช่วยวิจารณ์ถึง BMW 520d G30 LCI ว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ จะมีปรับประจำปีอย่างพวก My 2022 อะไรแบบนี้รึเปล่าเร็วๆนี้ แล้วตัว Model Change ไม่แน่ใจว่าจะมาปี 2024 รึเปล่าแล้วทำตลาดในไทยจริงประมาณปีไหน

ถ้าสนใจตัวนี้พอจะมีคู่เทียบอะไรบ้างดีครับของค่ายอื่นที่ทางคุณจิมมี่และทีมงานอยากแนะนำ

ใจนึงก็สนใจ 3 series ที่เห็นว่าจะ minor change ปีนี้ หรืออีกตัวคือ C Class ใหม่ที่กำลังจะเปิดตัว แต่แอบกลัวรหัส 220d ที่เห็นว่ามีปัญหาอยู่เรื่องไฟไหม้เมืองนอกแต่เมืองไทยเงียบกริ๊บ ลึกๆก็ยังรู้สึกว่า 5 series จะจบกว่ามั้ย

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 14:49:44 โดย Tamutamu »

ออฟไลน์ Nutty eiei

ฟอจูนเนอร์โมเดลใหม่จะมาช่วงไหนครับ พอดีที่บ้านสนใจแต่ผมห้ามไว้ก่อนครับเพราะตัวปัจจุบันเห็นว่ามันออกมาซักพักแล้วครับ

ออฟไลน์ Harem

Mu x โฉมปัจจุบัน 4x4 วิ่งความเร็วสูงๆ มีอาการล้อสั่นเกิดจากอะไรได้บ้างครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ทำไมรถพิกัด B-Segment ทั้งเก๋ง Hatch Back ทั้ง MPV หรือ Cross Over ไม่ใช้ล้อขอบ 17" นิ้วไปเลยล่ะครับ (เห็นใช้แต่ขอบ 16" หรือไม่ก็ 15")

ในแง่ต้นทุนต่างกันมากประมาณไหนครับ

และในแง่สมรรถนะโดยรวม การประหยัดน้ำมันต่างกันมากไหมครับ

ขอบคุณครับ  :)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

Ranger T6.2 จะขายในบ้านเราทันกลางปีนี้ไหมครับ
T6 ที่บ้าน10ปีพอดีครับ กำลังมีแพลนจะเปลี่ยน
{

ออฟไลน์ Keane

• Newbie
  • *
ในรุ่นล่างสุด ดูไว้ระหว่าง HRV ชอบที่ความสดใหม่ CX30 ขอบที่สวยงาม น่าจะขับสนุด
ก และ Civic ชอบที่ ไปลองนั่งที่เบาะคนขับ รู้สึกตำแหน่งดี ทั้ง 3 คัน เรื่องความสูงจากพื้นถนนรู้สึกไม่ต่างกันมาก ปกติจะขับรถทางไกลไปเชียงใหม่บ่อยๆ ใช้งานในเมืองก็บ่อย แต่ขับไม่เร็ว ชอบตีนต้นทันใจและเร่งแซง แต่ปลายขับไม่เกิน 130 แนะนำไปตัวไหนดีครับ

ออฟไลน์ polwath

• Sr. Member
ขออนุญาตถาม 2 คำถามครับ

- โดยปกติแล้ว การนำรถมาทดสอบการชนที่สำนักทดสอบความปลอดภัยของรถ เช่น Euro NCAP หรือ Australian NCAP ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นรถที่อยู่ในสายการผลิตจริง หรือยังเป็นรถ Prototype ที่ลองผลิตกันอยู่ แล้วรถที่ทดสอบแล้วทั้งที่โดนชนและไม่ได้โดนชน ทางค่ายรถจะต้องขนกลับเอง ก่อนถูกนำไปทำลายทิ้งทั้งหมด หรือมีการรื้ออะไหล่ออกมาขายเป็นของมือสองก่อนนำไปทำลายครับ

- เพราะอะไรที่รถ Concept car บางคันกลายเป็นรถผลิตจริง แม้จะดูแนวล้ำหรือหวือหวาก็ตาม แต่รถบางคันที่ดูมีโอกาสผลิตมาขายได้จริง กลับไม่ถูกนำมาผลิตจริง อย่างเช่น Lamborghini Estoque ในอดีต ที่ออกแบบมาเป็นรถ Sedan หรู แนวเดียวกับ Porsche Panamera แต่ไม่ได้ถูกนำมาผลิตจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 14:47:29 โดย polwath »

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป
supercar ไม่เหมาะที่จะขับมาทำงานทุกวันหรือครับ เห็นจอดอยู่บ้านทั้งนั้น อย่างเจ้าของบริษัท ขับ lexus ไม่ก็ benz ไปกลับทำงานทุกวันทั้งๆ ที่บ้านท่านก็มี ferrari, lamborghini จอดอยู่ แล้วก็มีปัญหาหนูกัดสายไฟ ญาติเจ้าของบริษัท ที่มี ferrari ก็เห็นจอดติดเครื่องอยู่บ้าน ไว้ใช้ออกทริป กับเพื่อนอย่างเดียว ไปทำงานทุกวันก็ใช้ benz เป็นหลัก จะบอกเปลืองน้ำมันก็ไม่น่าใช่ คนระดับนั้น ไม่น่ามีปัญหาอยู่แล้ว  หรือใส่ของได้น้อย  ปกติก็ไม่เห็นใส่ของอะไรอยู่แล้ว มีแต่รองเท้า

ออฟไลน์ ChingChing

• Newbie
  • *
เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาหนูไปจอง FE RS มา

เซลล์แจ้งมาว่า ตอนนี้ไลน์ผลิต FE RS เครื่องเทอร์โบหยุดการผลิตแล้ว และเปลี่ยนไปผลิตเครื่องไฮบริดแทน โดยเป็นการยกเครื่องไฮบริดจาก HRV มาใส่ ทำให้หลังจากนี้จะไม่มี FE RS เครื่องเทอร์โบขายแล้ว

ข่าวนี้จริงเท็จมากน้อยขนาดไหนคะ ตอนนี้เซลล์บอกว่าของหนูต้องรอลุ้นดูว่าจะได้ RS เครื่องเทอร์โบมั้ย ในใบจองเซลล์ให้จองตัว RS เทอร์โบไปก่อน ถึงเวลา ถ้าไม่มีแล้วจริงๆ ค่อยมาเปลี่ยนอีกทีอะค่ะ

ปล. ถ้าไม่มีจริงๆ เสียดายมากๆเลยค่ะ ส่วนตัวชอบตัว RS มากค่ะ

ออฟไลน์ Astronomia

• Newbie
  • *

ผมชอบมาสด้าและกล้าซื้อครับ (หยอกๆๆครับ)
สำหรับมาสด้า3  ส่วนตัวแล้วพี่จิมมี่ชอบGenไหนมากที่สุดและอยากให้พี่จิมมี่เรียงลำดับแต่ละGen ในแง่การขับขี่บังคับเลี้ยว ช่วงล่าง การเบรก เครื่องเสียงและภาพรวมครับ ขอบคุณครับ

ปล. จากที่ถามยางมา 2 ครั้ง ดูรีวิวพี่บาส เลยสรุปไป T005A ครับ คนนั่งบอกว่ารู้สึกนุ่มและเงียบ (ของเดิมเป็น LM704 ครับ 55) คนขับก็รู้สึกว่าหนึบดีครับ

ออฟไลน์ Eggy

• Newbie
  • *
Corolla Cross 1.8 Sport ล้อเดิมขอบ 17 กว้าง 6.5 Offset 35
ถ้าจะเปลี่ยนเป็นล้อขอบเท่าเดิมกว้างเท่าเดิมแต่ Offset 45 ยางเดิมๆ มีข้อดีข้อเสียอะไรบ้าง และจะมีผลกับการขับขี่ไหมครับ

ออฟไลน์ haruharu

• Newbie
  • *
สวัสดีครับทีมงาน รบกวนสอบถามว่า subaru levorg ที่จะเปิดตัวปลายปีนี้จะมีเฉพาะเครื่องยนต์ 2.4 turbo ใช่ไหมครับ และทีมงานคิดว่าราคาจะเกิน 2.5 ล้านไหมครับ

ออฟไลน์ armallstar

• **
1 ผมใช้ revo rocco 2021 เห็นพี่ๆว่า revo ถ้าไปเปลี่ยนโช้คจะขับดีขึ้นเยอะ ปัญหาตอนนี้คือเจอเป็นถนนคลื่นหรือถนนไม่เรียบเด้งมาก อยากได้นุ่มนั่งสบายขึ้น แต่ถ้าเปลี่ยนโช็คผมก็จะยกขึ้น 2" เปลี่ยนแล้วจะแก้ได้ไหมครับ เน้นขับในกรุงเทพไม่ offroad

2. พี่ทีมงานเคยบอกว่า haval h6 ระบบมันใช้ยากอะไรก็ไปอยู่ในจอกลางหมดไม่มีปุ่มจริง ข้างบ้านผมใช้ได้ 5 เดือนขายทิ้งไปละ ถามเขาขายทำไมบอกใช้ยากจะกดอะไรแต่ทีละวุ่นวาย สงสัยจะยากจริงๆเหมือนที่พวกพี่ๆบอก คิดว่า haval เขาจะปรับปรุงจุดนี้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 14:57:05 โดย armallstar »