ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำร้านซ่อมลักยิ้มครับ  (อ่าน 3643 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niti

• Hero Member
  • Live is short. Live it!
รบกวนแนะนำร้านซ่อมลักยิ้มครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2022, 13:20:22 »
รถแฟนโดนเฉี่ยวมา มีประกันนะ ผมก็เสียดายสีเดิม ประกอบกับได้ยินว่าสีขาวมุกทำยาก กลัวทำออกมาไม่เหมือน เลยคิดจะซ่อมแบบไม่ทำสีดู ดูในเนตมีหลายเจ้าอยู่ แต่อยากขอฟังเผื่อเพื่อนสมาชิกท่านไหนเคยใช้บริการที่ถูกใจ จะได้ลอกบ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Smith686

Re: รบกวนแนะนำร้านซ่อมลักยิ้มครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2022, 14:40:07 »
          เคยไปทำร้านแถวปทุมวัน  เจ้าของร้านเป็นคนจีน  ไปสองครั้งเจอมุกเดียวกันทั้งสองครั้ง คือขู่ก่อนว่า "โอ้โฮ ยากนะนี่ ค่าทำพอๆกับทำสีใหม่เลยนะ  เฮียไหวหรือเปล่า"  ถ้าเรายอมสู้ราคาเขาก็ทำให้  ทำแล้วสภาพเหมือนของใหม่ ดูไม่ออกเลยว่าเคยมีรอยลักยิ้ม  แต่ราคาก็แพงตามที่เฮียเขาขู่ไว้นั่นแหล่ะ

ออฟไลน์ Auto

Re: รบกวนแนะนำร้านซ่อมลักยิ้มครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2022, 15:11:25 »
ผมทำที่บางบ่อ สมุทรปราการ  ลองกูเกิ้ลดู ร้านใหญ่แต่เงียบ     รับสอนงานนักศึกษาและช่างตามอู่เป็นหลัก

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2022, 16:11:01 »
เคยไปทำตรงเลียบด่วน ตรงข้ามอีสวิล
ในเพจเขียนเริ่มต้น 400
รอยของผมนิดเดียวจริงๆ รอยไม่ลึก ตรงกลางประตู น่าจะดันไม่ยาก คิดว่าไปเต็มที่ก็ ห้าหกร้อย

พอไปถึงบอก นี่ๆมีตรงนี้อีกรอย (ซึ่งผมมองยังไงก็มองไม่เห็น) บอกรอยนี้ 400
ส่วนรอยที่ผมจะมาทำ เป็นรอยเท่าหัวตะปูยุบไม่เยอะเลย บอก 800
ไหนๆก็มาถึงที่แล้วก็ต้องทำแหละ ทำสองรอยประมาณ 20 นาที สรุปโดนไป 1200

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2022, 16:48:25 »
รถแฟนโดนเฉี่ยวมา มีประกันนะ ผมก็เสียดายสีเดิม ประกอบกับได้ยินว่าสีขาวมุกทำยาก กลัวทำออกมาไม่เหมือน เลยคิดจะซ่อมแบบไม่ทำสีดู ดูในเนตมีหลายเจ้าอยู่ แต่อยากขอฟังเผื่อเพื่อนสมาชิกท่านไหนเคยใช้บริการที่ถูกใจ จะได้ลอกบ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ที่เคยใช้บริการ งานเนียนก็ช่างเสถียรครับ ตอนหลังหลานชายเค้าชื่อต้นก็ฝีมือดีเหมือนกัน
BMW 750E M SPORT

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2022, 19:05:54 »
          เคยไปทำร้านแถวปทุมวัน  เจ้าของร้านเป็นคนจีน  ไปสองครั้งเจอมุกเดียวกันทั้งสองครั้ง คือขู่ก่อนว่า "โอ้โฮ ยากนะนี่ ค่าทำพอๆกับทำสีใหม่เลยนะ  เฮียไหวหรือเปล่า"  ถ้าเรายอมสู้ราคาเขาก็ทำให้  ทำแล้วสภาพเหมือนของใหม่ ดูไม่ออกเลยว่าเคยมีรอยลักยิ้ม  แต่ราคาก็แพงตามที่เฮียเขาขู่ไว้นั่นแหล่ะ

พอจะรบกวนขอรายละเอียดได้ไหมครับ ใกล้ออฟฟิศพอดี ขอบคุณครับ
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2022, 19:07:28 »
แต่ก่อน ที่ดังๆ คือ สิทธิชัย ลักยิ้ม เลียบด่วน แต่ตอนหลัง พอดังแล้ว ก็ไม่ทำเอง ให้เด็กทำ แล้วก็เละ มีคนบ่นมาเยอะว่า ทำแล้วเละกว่าเดิม สมัยนั้น ทำถูก แผลนึง 300 - 400 บาทเอง

เจ้าประจำผม คือ ไสว มือเทพ .. วันอาทิตย์ จะอยู่ปั๊มคาลเท็กซ์ ถนนบรม ก่อนถึงแยกเข้าสาย 1 แผลนึงราวๆ 800 บาท งานเนี๊ยบ เนียนกริบ ถ้าทำไม่ได้ เค้าก็จะบอกตรงๆว่า ทำไม่ได้ (โดนหินลอยมา ที่เสา A ... ช่างบอก รถช่าง ยังส่งทำสีเลย 55)

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2022, 19:27:14 »
ผมทำที่บางบ่อ สมุทรปราการ  ลองกูเกิ้ลดู ร้านใหญ่แต่เงียบ     รับสอนงานนักศึกษาและช่างตามอู่เป็นหลัก

ทำที่นี่มาเนียนมากครับแถมมีเครื่องดูดลักยิ้มด้วยกรณีที่เอาเครื่องมือเข้าไม่ได้
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2022, 20:34:30 »

พอจะรบกวนขอรายละเอียดได้ไหมครับ ใกล้ออฟฟิศพอดี ขอบคุณครับ

ซ่อมรอยบุบรถแบบไม่ทำสีโดยเกรียงไกร@TCW
081 614 1612
https://goo.gl/maps/eAjfmfzY3pWf1CVo9

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2022, 23:22:40 »

ทำที่นี่มาเนียนมากครับแถมมีเครื่องดูดลักยิ้มด้วยกรณีที่เอาเครื่องมือเข้าไม่ได้

เจ้านี้ เคยถาม ว่าจะให้เค้าแก้ รอยบุบ ที่เสา A แล้วก็ไม่ได้ไปสักที ล้างรถทีไร ขัดตาทุกที

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2022, 01:09:19 »

ซ่อมรอยบุบรถแบบไม่ทำสีโดยเกรียงไกร@TCW
081 614 1612
https://goo.gl/maps/eAjfmfzY3pWf1CVo9

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2022, 00:40:38 »
เคยไปทำตรงเลียบด่วน ตรงข้ามอีสวิล
ในเพจเขียนเริ่มต้น 400
รอยของผมนิดเดียวจริงๆ รอยไม่ลึก ตรงกลางประตู น่าจะดันไม่ยาก คิดว่าไปเต็มที่ก็ ห้าหกร้อย

พอไปถึงบอก นี่ๆมีตรงนี้อีกรอย (ซึ่งผมมองยังไงก็มองไม่เห็น) บอกรอยนี้ 400
ส่วนรอยที่ผมจะมาทำ เป็นรอยเท่าหัวตะปูยุบไม่เยอะเลย บอก 800
ไหนๆก็มาถึงที่แล้วก็ต้องทำแหละ ทำสองรอยประมาณ 20 นาที สรุปโดนไป 1200

โอ้...เขายังเปิดอยู่เหรอครับ เห็นเพจกับเว็บปิดตัวไปนานแล้ว นึกว่าปิดกิจการไปแล้ว
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2022, 10:14:02 »
สิทธิชัย ไม่อยากจะว่า แต่ ประสบการณ์ไม่ดี สองหน หนแรกทำมาแย่กว่าเดิม หนสองถอดแผงประตูคิดค่าถอดผมอีก 500  มันใช่ไหม ใครอยากทำเชิญ

ผมทำกับ ไพโรจน์ นิสัยดี น่ารัก ไม่งอแง ราคาอาจจะสูงแต่เนียนจริง