ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุย และ ตั้งรับคำถาม รายการ DR!VE By J!MMY วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2022  (อ่าน 3890 ครั้ง)

ออฟไลน์ idrive.dc

• Newbie
  • *
1. สอบถามความเป็นไปได้ระหว่าง minorchange Accord กับ Camry GR Sport
 1.1 อันไหนมีความเป็นไปได้สูงกว่ากันครับ
 1.2 แล้วอันไหนมีโอกาสมาก่อนกัน

2. สอบถามเรื่องชุดแต่งละการเปลี่ยนแปลงเปลือกนอกหน่อยครับ
 2.1 Camry GR Sport จะมีโอกาสได้หน้าโฉมอเมริกา ที่ไทยไม่มีไหมครับ
 2.1 ใน Corolla Altis รุ่นที่ไม่มีใช่ GR Sport สามารถแปลงหน้าได้ โดยไม่ต้องตัดต่อไหมครับ หรือต้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2022, 13:59:51 โดย idrive.dc »

ออฟไลน์ tiewtas

• Newbie
  • *
รบกวนพี่จิมป้ายยา CX-30 C / Cross 1.8 sport ให้คุณแม่ผมทีครับ

เพราะตอนนี้คุณแม่เห็น Veloz ออฟชั่นแน่นๆแล้วใจสั่น

ซึ่งปกตินั่ง 2-3 คน ไม่มีความจำเป็นสำหรับ 7 ที่นั่งเลยครับ (รู้ว่าต่าง Segment แต่แม่ผมเอาราคาเป็นที่ตั้งครับ) ช่วยผมทีครับพี่ๆ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ gidd009

• Newbie
  • *
สวัสดีครับพี่ๆที่รักทุกท่าน รบกวนสอบถามอีกแล้วครับ

ตอนนี้รถ mpv ของอินโด ทยอยมาถล่มประเทศไทยอย่างต่อเนื่องจากสารพัดค่าย เข้าใจว่าเพราะสิทธิทางภาษีและข้อตกลงการแลกกันจัดจำหน่าย และทำท่าจะขายได้ดีเรื่อยๆ เกรงว่าไทยเราจะเสียดุลย์ เลยสงสัยว่า

1. แล้วรถค่ายต่างๆ ที่ผลิตในไทย มีรุ่นไหนที่แลกกันขาย ส่งไปทำตลาดอินโดมั่งไหมครับ แล้ว ขายดีเหมือนที่ขายในไทยไหมครับ

2. คู่มือการซ่อม service manual ของรถญี่ปุ่นรุ่นต่างๆในไทย มีให้โหลด หรือ จำหน่ายที่ไหนไม๊ครับ อยากได้ของ vigo , terra กับ swift ครับ เพราะลองหาดูที่เวปหลักของผู้ผลิต มีแต่  user manual หรือมันเป็นเอกสารลับกันแน่ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ กัปตัน rs

• Newbie
  • *
สอบถามครับพอดีแฟนใช้ peugeot 207 cc ตอนเช้าติดเครื่องใหม่ ขับไปสักพักนึงมีเสียงดังตึ้งแล้วรถก็ค่อยๆชะลอลงแล้วก็ต้องดับเครื่องแล้วติดเครื่องใหม่ถึงจะไปต่อได้ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรครับ ตอนมีอาการหน้าไมค์ขึ้นเป็นรูปเครื่องไปซ่อมกับช่างศูนย์มาแล้วไม่หายตอนแรกช่างบอกว่าเป็นที่ตัวสลักล็อคเกียร์ทำมาแล้วก็ยังกลับมาเป็นอีกไม่ทราบว่าทีมงานพอจะทราบสาเหตุไหมครับ

ออฟไลน์ UK16

• Jr. Member
  • **
คิดว่าแนวทางพัฒนารูปแบบรถของค่าย volvo เจนต่อไป แบบPHEV จะหมดไป เหลือแต่ไฟฟ้าล้วนไหมครับ 

ออฟไลน์ le_TB

• Newbie
  • *
เห็น TMT เอาveloz มาขายแล้วทำราคาได้ดีขนาดนี้ น่าจะเอา raize มาขายบ้างนะครับ

ออฟไลน์ YT777

• Newbie
  • *
พี่จิมครับ สงสัยมาสักพักละ
เวลารถปรับอุปกรณ์
เค้าจัดสัดส่วนกันยังไงเหรอครับ
เค้ายอมเพิ่มต้นทุนเค้้าเอง แต่กำไรลดลง
หรือหั่นอย่างอื่นของต้นทุนออก แต่คงกำไรเท่าเดิม

ปล. คลิบเวลรอสใหม่ ออกมาดูเข้าใจง่ายดีมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ sudlor_gang

• Sr. Member
จะออก cx5 2.0sp ตัวตัด option ราคา 1.47ล้านแต่ศูนย์แจ้งว่า รถหมด จะเข้ามาเมื่อเดือน 7-8 ถามมา 3 ศูนย์แล้ว ตอนเป็นแนวทางเดียวกัน และแนะนำตัวก่อนตัด option ราคา 1.56ล้านแทน แต่ผมไม่เอาคิดว่าไม่คุ้ม

ไม่ทราบว่าเกิดปัญหาอะไรกับ mazda ครับ ทำไมรถขาดยาวขนาดนี้

ออฟไลน์ eak007

• Newbie
  • *
เห็นคุณ Jimmy บอกหาศูนย์ฮอนด้าดีๆ ไม่ได้ ผมเลยมาแนะนำศูนย์ฮอนด้าดีๆ สัก 1 ศูนย์ครับ ใช้บริการมา 10 กว่าปี ปัญหาเล็กใหญ่แก้ไขครั้งเดียวจบ ช่างอธิบายละเอียด บริการดี ชื่อ "ศูนย์ฮอนด้าคาร์ธนบุรี" อยู่ถนนวงแหวนกาญจนา ถ้ามาทางเดอะมอลล์บางแคจะถึงก่อนโรงเรียนเลิศหล้าเล็กน้อยครับ

ออฟไลน์ rainbow66

• **
Chery geery และ ชางอาน
จะเข้ามาทำตลาดที่ไทยมั้ยครับ

ออฟไลน์ Peter Parking

• **
สอบถามครับ ถ้าเวลาขับรถแล้ว ได้ยินเหมือนเสียงขอบยาง หรือ อะไรสักอย่าง เสียดสีกันแล้วชวนรำคาญ มันคือเสียงอะไรครับ ไปใช้รถรุ่นไหนก็เป็นเมื่อขับไปสักพัก อยากหาวิธีแก้ไขครับ

และอยากทราบว่าเมื่อรถหมดประกันแล้ว อยากให้แนะนำแนวทางในการดูแลรักษารถหน่อยครับว่ามีอะไรบ้าง เพื่อเป็นการถนอมการใช้งานรถ ไม่เสี่ยงซ่อมจุกจิก ครับ

รถวิ่งน้อย กับ วิ่งเยอะ ระยะการถ่ายน้ำมันแตกต่างกันมากมั้ยครับ ถ้าบอกเป็นช่วง  km ด้วยจะดีมากเลยครับ

ออฟไลน์ MP Boy

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ทีมงาน Headlightmag ขอสอบถามเป็นความรู้หน่อยนะครับ คือสงสัยมาตั้งแต่สมัยหัดขับรถใหม่ๆแล้ว เกี่ยวกับรถ  Renault R21 รุ่นนี้คุ้นๆว่าเครื่องยนต์วางตามยาว แต่ขับเคลื่อนล้อหน้าใช่หรือไม่ครับ.. ขอบคุณมากครับ
แค่ปล่อย ก็ลอยตัว