ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุย และ ตั้งรับคำถาม รายการ DR!VE By J!MMY วันที่ 5 มีนาคม 2022  (อ่าน 3195 ครั้ง)

ออฟไลน์ pomzong

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ Roof box ที่ใส่บนรถเก๋ง หรือ SUV (ประมาณ city หรือ H6) หากใส่ไม่ถอด ขับขี่ในเมือง ตร.จับไหมครับ (เมืองนอกเห็นเยอะมาก แต่ในกรุงเทพ แทบจะไม่มีใครใช้เลย)

ออฟไลน์ limouchine

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ พี่ๆ ทุกคน

เมื่อประมาณ 2 สัปดาห์ที่แล้ว มีข่าวจากฝั่งการตลาดจากฝั่งอังกฤษ ที่ว่า มีการแปลงรถสันดาปเป็นรถไฟฟ้าได้ แต่ต้นทุนค่าใช้จ่ายในการแปลงก็สูงเหมือนกัน

จึงอยากจะสอบถามความคิดเห็นของพี่ๆ ว่า...
การแปลงรถสันดาปเป็นรถไฟฟ้าในประเทศไทยจะเกิดขึ้นได้ไหม จะติดข้อกฎหมายอะไรหรือเปล่า
และถ้าได้ จะเกิดขึ้นได้ในอนาคตอันใกล้หรือไกล (ใช้เวลาเท่าไร ถ้าจะเกิดขึ้น เช่น 5 ปี / 10 ปี / 20 ปี)

อยากฟังพี่ๆ เหลา ประเด็นนี้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BeighTyy

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ขอสอบถามครับ

1. พี่ๆคิดว่า การเคลือบแก้ว เคลือบเซรามิค หรือ ติดฟิล์มกันรอยรอบคัน มีความสำคัญไหมครับ

2.ถ้าให้พี่ๆแนะนำ ควรจะทำเคลือบ หรือติดฟิล์ม หรือ แค่ล้างรถ ทุกๆ สองอาทิตย์ก้เพียงพอแล้วครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ armallstar

• Jr. Member
  • **
ยางตกปี มือ1 กี่ปีถึงไม่ควรซื้อหรอครับ ร้านที่พี่บาสชอบพูดถึงแถวหนองจอกผมไปสืบดูส่วนใหญ่จะเป็นยางตกปี 1 ปี
ผมเห็นยางถอดป้ายแดงมือ1 อย่างของ Legender พร้อมแม็กถอดป้ายแดง ยางช่วง Q1 2021 แค่ 2,1000 เลยน่าสนใจ ยางค้างแค่ 1 ปี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2022, 16:03:40 โดย armallstar »

ออฟไลน์ vitavas

• Full Member
ข้อทราบจุดเด่น จุดด้อย ของยาง conti uc6 suv ด้วยครับ

และขอทราบว่า มียางยี่ห้อ และรุ่นอะไรที่มีประสิทธิภาพเหนือกว่า ในราคาใกล้เคียงกัน (+- 10%)

เน้นเบรคทางเปียกครับ

ยางขนาด 235/60/18

ออฟไลน์ กระบะกลัวโค้ง

• Newbie
  • *
รบกวนทีมงานด้วยครับ ตอนนี้สนใจ Teana j32 ถ้าเป็นเครื่องv6 ถ้าได้มาจะนำไปติดแก๊สLPG  ทีมงานเห็นว่าข้อดี ข้อเสียอย่างไร สำหรับการใช้งานตอนนี้    และขออภัย หากผิดพลาดประการใด เป็นคำถามแรกครับ