ผู้เขียน หัวข้อ: เสาวิทยุ fm เดิมติดรถไม่ดีแล้ว เลือกแบบไหนดีครับขอคำแนะนำ  (อ่าน 2323 ครั้ง)

ออฟไลน์ The_Wizard

• Full Member
หลังจากติดตั้งจอแอนดรอยในรถ พบว่าวิทยุรับไม่ชัดเลย ขนาดคลื่น 88 ฟังย่านพญาไทยังซ่าเป็นส่วนใหญ่ พอลองดูตรงปลั๊กเสาอากาศจึงพบว่า ช่างที่ติดตั้งมีการตัดต่อสายเสาอากาศ จึงคิดว่าน่าจะเป็นสาเหตุทำให้รับวิทยุได้ไม่ชัด จึงอยากขอคำแนะนำว่าแบบไหนดีครับ คิดว่าคงติดไว้ในรถ ซ่อนหลังวิทยุไปเลย เห็นในช็อปปี้มีขายร้อยกว่าบาทไม่รู้คุณภาพเป็นอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ PaPaMan

• Hero Member
ถ้าวิทยุติดรถเดิมรับได้ชัดแล้วจอแอนครอยด์ตัวใหม่รับไม่ชัดมันก็ต้องอยู่ที่จอใหม่ภาครับมีปัญหาแล้วล่ะครับ
แต่ถ้าวิทยุเก่ามันพังไปแล้ว ผมว่าลองให้ร้านเครื่องเสียงจัดการกับเจ้าสายที่มีการตัดต่อนี่ดูก่อนดีกว่าครับ อาจจะเปลี่ยนขั้วต่อใหม่เปลี่ยนสายใหม่ไปเลย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เปลี่ยนเป็นคลีบฉลามเลยครับ ได้สวยด้วย

ผมถอดเสาออก ติดคลีบฉลาดตั้งแต่รถป้ายแดง ตอนนี้วิ่งแสนกว่าโลแล้ว ไม่เคยมีปัญหา ทั้งกับ FM และ GPS ของ map ในรถ

ออฟไลน์ Tien.W

คุณภาพของเครื่องเสียงมากกว่าครับ

ออฟไลน์ Newhang

ใช้ของติดรถดีสุดครับ