ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำฟิล์มเซรามิกราคาประหยัดหน่อยครับ  (อ่าน 2586 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
ฟิล์มเซรามิกยี่ห้อไหนในบ้านเราถูกและดีคุ้มราคาที่สุดครับ
長樂.文

ออฟไลน์ GOBBS

• Hero Member
Re: รบกวนแนะนำฟิล์มเซรามิกราคาประหยัดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2022, 19:06:23 »
ตามราคาครับ ถูกและดี มันไม่ดีเท่าแพงและดี
ในฐานะใช้ฟิลม์เซรามิคแบบราคาไม่แพงอย่าง hi kool black knight จะว่าไปมันก็ไม่ใช่เซรามิคแท้ๆ สักเท่าไหร่
มันดีและคุ้มกว่าฟิลม์มาตราฐานติดรถในราคาเท่ากัน อย่างพวก 3M เกรดปกติแบบรู้สึกได้
แต่มันไม่ดีเท่าฟิลม์เกรดแพงแน่ๆ กันร้อนน้อยกว่า และมีภาพสะท้อน ไม่ใสเคลียร์เท่าฟิลม์แพงหลักหมื่นกลางๆถึงปลายๆ
แต่มันก็ใช้ได้ทั้งกลางวันกลางคืน ไม่แย่ ถ้างบจำกัดและต้องการฟิลม์ที่พอใช้ได้ ไม่แย่เหมือนฟิลม์แถมยุคเก่า ก็ ok.อยู่นะ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ Darkart

Re: รบกวนแนะนำฟิล์มเซรามิกราคาประหยัดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2022, 20:11:43 »
มีของ Hikool เซรามิค เพิ่งออกมาใหม่
Super hi-kool beyond ceramic ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Superpong

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2022, 20:57:19 »
ไม่ได้กวน​ แต่ฟิล์มเซรามิคที่ราคาถูกๆยังไม่เห็นมีที่ดีจริงๆเลยครับ​ มีปัญหา​คล้าย​กันคือ​ ความใสเคลียร์​ของเนื้อฟิล์ม​ที่ไม่ดีเท่าไหร่​ และขับกลางคืนไม่ผ่านเลยสักตัว​ ไม่ใสชัดเคลียร์, แสงสะท้อน, ฯลฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2022, 20:59:32 โดย Superpong »

ออฟไลน์ mobgang33

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2022, 21:26:25 »
3m ultra clear ครับ ติด60 กลางคืนไม่มืดครับ
ผมรู้สึกว่ากันร้อน ดีกว่า lamina ultrametrix
ราคาพอกันครับ

ออฟไลน์ poryaiii

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2022, 09:23:20 »
3m ceramic ultra clear
ผมติด fortuner ทั้งคันไม่ถึงหมื่น
สีออกโทนฟ้าๆ หน่อย กันร้อนดีใช้ได้เลยครับ ลองดูสเปค https://www.3mautofilmclub.com/%E0%B8%9F%E0%B8%B4%E0%B8%A5%E0%B9%8C%E0%B8%A1/ceramic
CX5 2.5G
Toyota Fortuner 2.8 TRD Sportivo

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 10, 2022, 10:25:19 »
ผมเพิ่งไปติดมาตอนวันเสาร์ Hikool ceramic ร้านบอกช่วงนี้จัดโปรลดราคาเหลือ 3900 ทั้งคัน ผมเลือกบานหน้า 40% และนอกนั้น 60% การใช้งานก้โอ้ครนะ แต่รุ้สึกว่ามันจะไม่ค่ยกันร้อนเท่าใดนัก😂😂เวลาจอดกลางแดดก้ยังมีเปลวร้อนพอรุ้สึกได้อยู่ ส่วนความคมชัดหยั่งที่เจ้าของร้านบอกผมก้ไม่เห็นมันคมเท่าใดนักนะ บอกคนข้างในมองไปเห็นข้างรอกก้จริง แต่ข้างนอกมองเข้าผมก้ยังเห็นแต่มันทึมๆแต่เห็นเปนรุปร่างอยุ่แต่ไม่เห๋นหน้า ก้โอเครนะ ยี่ห้อมาตรฐานทั่วไปก้ประมานนี้แหละคับ

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2022, 11:45:39 »
ผมเพิ่งไปติดมาตอนวันเสาร์ Hikool ceramic ร้านบอกช่วงนี้จัดโปรลดราคาเหลือ 3900 ทั้งคัน ผมเลือกบานหน้า 40% และนอกนั้น 60% การใช้งานก้โอ้ครนะ แต่รุ้สึกว่ามันจะไม่ค่ยกันร้อนเท่าใดนัก😂😂เวลาจอดกลางแดดก้ยังมีเปลวร้อนพอรุ้สึกได้อยู่ ส่วนความคมชัดหยั่งที่เจ้าของร้านบอกผมก้ไม่เห็นมันคมเท่าใดนักนะ บอกคนข้างในมองไปเห็นข้างรอกก้จริง แต่ข้างนอกมองเข้าผมก้ยังเห็นแต่มันทึมๆแต่เห็นเปนรุปร่างอยุ่แต่ไม่เห๋นหน้า ก้โอเครนะ ยี่ห้อมาตรฐานทั่วไปก้ประมานนี้แหละคับ

รบกวนบอกร้านหน่อยครับ
長樂.文