ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้!! น้ำมันปรับราคาขึ้น กลุ่มเบนซิน ดีเซลเท่าเดิมครับ  (อ่าน 3017 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ I'm Ti

• Sr. Member
  • Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective

ออฟไลน์ deertesla

เกลียดการอุ้มดีเซลมากครับ อุ้มตั้งแต่ภาษีกระบะจนอุ้มราคาน้ำมัน  แต่เข้าใจนะครับว่าที่อุ้มไว้เพราะถ้าปล่อยลอยตัวไป ของอุปโภคบริโภคขึ้นราคาแน่นอนแต่ทั้งอยากให้เก็บภาษีกระบะที่ไม่ใช่ตอนเดียวให้แพงๆไปเถอะ  คนซื้อส่วนใหญ่เค้ารวยกว่าคนซื้อรถเก๋งอีโคคาร์อยู่แล้วครับ กับปล่อยมลภาวะมลพิษเยอะกว่าเบนซิน

ออฟไลน์ Superpong

• Full Member
รถยุโรป​เติมพรีเมี่ยม​ดีเซลสบายใจ

ออฟไลน์ mobgang33

• Full Member
ดีเซลกะ เบนซิน ต่างกัน 10 บาทแล้ว
สิบปีก่อน ต่างกันแบบนี้ป่าวครับ
อยากใช้ดีเซลเลย

ออฟไลน์ mozart

เกลียดการอุ้มดีเซลมากครับ อุ้มตั้งแต่ภาษีกระบะจนอุ้มราคาน้ำมัน  แต่เข้าใจนะครับว่าที่อุ้มไว้เพราะถ้าปล่อยลอยตัวไป ของอุปโภคบริโภคขึ้นราคาแน่นอนแต่ทั้งอยากให้เก็บภาษีกระบะที่ไม่ใช่ตอนเดียวให้แพงๆไปเถอะ  คนซื้อส่วนใหญ่เค้ารวยกว่าคนซื้อรถเก๋งอีโคคาร์อยู่แล้วครับ กับปล่อยมลภาวะมลพิษเยอะกว่าเบนซิน
  เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ดีเซลกะ เบนซิน ต่างกัน 10 บาทแล้ว
สิบปีก่อน ต่างกันแบบนี้ป่าวครับ
อยากใช้ดีเซลเลย
กลับกันเลยครับ เมื่อประมาณ 14 ปีก่อน

วันที่ 11 มิถุนายน 2551

ดีเซลอยู่ที่ลิตรละ 40.54 บาท
แก๊สโซฮอล์ 91 อยู่ที่ลิตรละ 36.09 บาท
เบนซิน 91 อยู่ที่ลิตรละ 40.49 บาท
แก๊สโซฮอล์ 95 อยู่ที่ลิตรละ 36.89 บาท
เบนซิน 95 อยู่ที่ลิตรละ 41.59 บาท
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ sukhontha

เมื่อคืนน้ำมันดิบลงสิบกว่าเหรียญ   

แต่เรา  รอตลาดสิงขโปร์ก่อน....

ออฟไลน์ zeriw009

เบนซินมีแนวโน้มอาจจะแตะ 50 บาท ของทยอยขึ้นราคาอย่างน่าใจหาย 
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ kunimihero

• Jr. Member
  • **
วันนี้ใครเข้า shell มีร้องครับ E20 40 บาทแล้ว

ออฟไลน์ V221

เบนซินมีแนวโน้มอาจจะแตะ 50 บาท ของทยอยขึ้นราคาอย่างน่าใจหาย
วันนี้ V power gasohol 95 ราคาทะลุ50บาท ต่อ ลิตร แล้วครับ
https://www.khaosod.co.th/breaking-news/news_6932996
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ alpha14

เลิกอุ้มดีเซลได้แล้ว ยังเห็นฟันดำบ้าพลังพ่นหมึกกันอยู่เลย

เลิกอุ้มดีเซลได้แล้ว ยังเห็นฟันดำบ้าพลังพ่นหมึกกันอยู่เลย
นั่นแหละครับเห็นไอ้พวกนี้แล้วให้มันไปนอนนับหญ้าข้างทางเร็วๆครับ

ออฟไลน์ turbo lover

นั่นแหละครับเห็นไอ้พวกนี้แล้วให้มันไปนอนนับหญ้าข้างทางเร็วๆครับ
55555เห็นด้วยครับ

55555เห็นด้วยครับ
ขนาดเขตชุมชนไม่เอื้อต่อการใช่ความเร็วยังมีไอ้พวกเสร่อพวกนี้เหยียบพ่นควันดำจนแทบมองไม่เห็นถนนครับ