ผู้เขียน หัวข้อ: ...review... old car...toyota corona st171...  (อ่าน 50732 ครั้ง)

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
Re: ...review... old car...toyota corona st171...
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 09:29:47 »
ขอบคุณสำหรับ Review ครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
Re: ...review... old car...toyota corona st171...
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 10:51:26 »
ที่บ้านเคยใช้ 2.0 Gli เกียร์ธรรมดา top EFI รุ่นแรก  ใช้ดีครับแต่ดันโดนทัวร์นรกชนตูดยับเลยเข้าถึงกระจกเลย เข็มขัดทำให้ทีการการเจ็บที่หน้าอกมากจนต้องตรวจอาการที่โรงพยาบาล

ตู้เย็นไม่มีความสามารถเพราะใช้แอร์รถเป่าเท่านั้น
พวงมาลัยพาวเวอร์รั่วทุกๆ2ปี  จนต้องให้ข้างนอกดัดแปลง จะทนขึ้นเยอะเลย(พ่อผมบอกเล่า)
รุ่นที่พ่อผมซื้อเป็นรุ่นแรกเลยตอนออกใหม่ๆเลย  ที่เก็บแม่แรงยัง designไม่ลงเลย
ที่สำคัญรุ่นนี้น้ำเข้านะครับ  อย่าได้ไปลุยมากๆละครับ ของที่บ้านต้องถอดเบาะถอดพรมมาตากกันแล้วประมาณปี34  ปีที่กรุงเทพน้ำท่วมหนักประมาณปี 39 พอผ่านน้ำหน่อยกระจกไฟฟ้าหลังก็ fuseขาดด้วย
แอร์เย็นดีครับ  แต่แอร์เสียและรั่วบ่อยมากๆ ทั้งที่รถไม่เกิน5ปี ผมนั่งแล้วแอร์เสียบ่อยมากเลยในรถคันนี้  จำได้ครั้งหนึ่งออกจากกรุงเทพไปชุมพร ตอนออกจากบ้านเราดีใจมากเลย แอร์พ่นออกมาเป็นjetเลย เราก็ตื่นเต้น ความตื่นเต้นยังไม่ทันหายก็กลายเป็นความร้อนตลอดทั้งวัน  สมัยนั้นจะหาที่ซ่อมก็ซ่อมยากด้วย เพราะเข้าไปมันก็อัดน้ำยา  คิดอะไรไม่ออกก็อัดน้ำยา แล้วมันก็ไม่หาย สรุปนรกทั้งวัน และมีอีกหลายครั้งมาก
ใช้ไปและกลิ่นภายนอกเข้าด้วย สงสัยยางเสื่อม

ข้อดีที่ผมคิด ผมว่ารุ่นนี้โป่งล้อกลางมันไม่สูงมากเมื่อเทียบกับรถบางรุ่น
และรถประมาณปีพวกนี้ จะเตี้ยมากๆ ยิ่งถ้าได้นั่งมันเหมือนนั่งอยู่บนถนนเลย 555 แต่ขับรถเก๋งสมัยนี้กลับไม่รู้สึกเลย แต่ต้องระวังนะเวลาขึ้นหลังเต่านั่ง4-5คน พ่อผมกระแทกประจำเป็นนิสัยเชียวล่ะ
ระบบอื่นผมว่ามีครบมากๆสำหรับรถยุคนั้น

สรุปว่าใช้ง่ายสบาย  แต่ความแรงยังแพ้ corolla gti 1600 อยู่เลยพ่อเล่าว่าญาติซื้อรุ่นนี้มาไปลองขับดู มันแรงจริงๆ เสียอย่างเดียวมันไม่เพาเวอร์

ออฟไลน์ ☺????☺

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 18:43:39 »
^
^
^
ใช้มาก17ปี ทำแอร์ไป 5ครั้งครับ ส่วนใหญ่ไปหนักเครื่อง 555+  ซ่อนกันบานนนนนนนนนนน   

ส่วนกันน้ำออก ..ฮา.....   ลองแล้วครับ เก็บยังไงก็ไม่รอด 555+    :P :P

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 20:13:51 »
สีเบาะข้างในสวยดีครับ ชอบ ;)

ออฟไลน์ ☺????☺

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 22:28:57 »
สีเบาะข้างในสวยดีครับ ชอบ ;)

;D ;D  ครึ่งๆๆกลางๆๆก็พอไปได้  ::) ::)

ออฟไลน์ Lovely_Car

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 00:43:50 »
รถสวยครับ ข้อมูลละเอียดดีครับ

ขอชมครับ