ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหัวเกียร์ ไฟฝากระโปรงท้าย สว่างแบบวูบๆวาบๆ เกิดจากอะไรครับ  (อ่าน 1648 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

• Hero Member
สังเกตว่า E90 ผมเวลาไม่ได้สตาร์ทเครื่อง ไฟบอกตำแหน่งเกียร์มันจะมีความติดแบบไม่สม่ำเสมอ วูบๆ วาบๆ เหมือนไฟห้องสัมภาระท้ายเลยครับ อาการเดียวกัน แต่พอสตาร์ทรถแล้ว ไฟนิ่งปกติ มีความเป็นไปได้ว่าจะเป็นที่แบตเตอรี่อ่อนไหมครับ แบตธรรมดา panasonic 2 ปีแล้ว

ขอบคุณครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
ตรวจดูฟิวส์ กับสายกราวด์แบตดูก่อนครับ