ผู้เขียน หัวข้อ: [ผลทดสอบ] อัตราเร่งของรถไฟฟ้า MG EP แรงแค่ไหนมาดู  (อ่าน 5935 ครั้ง)

ออฟไลน์ Championship

• Newbie
  • *
สรุปเรื่องอัตราเร่ง(โครตไว) ของ MG EP คันนี้ให้
0-80 km/hr : 6.32 วินาที
0-100 km/hr : 8.55 วินาที !!
0-120km/hr : 11.56 วินาที !!
80-120 km/hr : 5.24 วินาที !!
TOP Speed ส่วนตัวเคยกดถึง 190km/hr
และยางเดิมขอบ 16 ในคลิปนี้ก็ทดสอบที่ยางเดิม ทำให้ออกตัวล้อฟรี เคยมีคนใช้ขอบ 18 หน้ายางกว้างออกตัวล้อไม่ฟรี เห็นว่าทำเวลาได้ดีขึ้น (0-100km/hr เข้าใกล้ 8 วินาที)
แรงขนาดนี้ กับราคาใหม่ที่แทบจะชน B-Segment เอาอะไรมาไม่คุ้มมมมม

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
Re: [ผลทดสอบ] อัตราเร่งของรถไฟฟ้า MG EP แรงแค่ไหนมาดู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2022, 11:41:49 »
เรื่องความคุ้ม ไม่เถียงนะครับ

แต่ตอนนี้ มันเหมือนไม่ได้มีให้เลือกนี่สิครับ เหมือนมีเจ้าสาวมาให้สองคน แล้วถามว่าจะให้เลือกคนไหน

อย่าง mini mpv ถ้าเป็นผู้หญิงให้เลือกแต่งงานด้วยถึง 6 คน
หรือ ถ้าเอางบ 1 ล้าน มีให้คบหาดูใจหลายสิบก่อนจะตกลงปลงใจ

แต่นี่คือ ถ้าผมชอบ 7 ที่นั่ง และบอกว่า ep ดีอย่างนู้นดีอย่างนี้ แล้วผมต้องคล้อยตามด้วยเหรอครับ
แถมต่อให้ผมชอบรถแวน แต่หน้าตามันไม่ใช่อะ ให้ทำยังไง

เอาเป็นว่า ผมก็รับรู้ว่ามันดีแล้วกัน แต่มันยังไม่ใช่เนอะ

ออฟไลน์ apinui

Re: [ผลทดสอบ] อัตราเร่งของรถไฟฟ้า MG EP แรงแค่ไหนมาดู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2022, 12:21:19 »
ผมว่า ก็คุ้มนะ ...

ส่วนความสวย แถวบ้านผม สุขาภิบาล 5 เนี่ยมีอยู่คันนึง EP น่าจะใส่ล้อ 18นิ้วมั้ง หน้ายางกว้างแล้วโหลดนิดนึงแบบพอดีซุ้ม คือมันโคตรสวยเลยอะ ...

ผมเห็นแล้วยังชอบเลย ถ้าใส่ล้อแล้วโหลดนี่สวยเลย EP เนี่ย ..

ออฟไลน์ SunBurst

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2022, 13:09:54 »
ชอบสินค้าของจีนตรงที่ สเป็คเทพ ราคาถูก เหมือนมือถือ andriod พวก xiaomi huawei oppo เหมาะสำหรับคนงบน้อย แต่อยากได้ของสเป็คสูงๆ
แต่ก็นั่นแหละ ความเสถียรในระยะยาวยังเป็นคำถามที่รอการพิสูจน์อยู่ ถ้าลบภาพของคำว่า ขวัญใจรถยก ออกได้ ก็ถือว่าน่าสนใจไม่น้อยเลยครับ

ออฟไลน์ stm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2022, 13:41:54 »
โคตรดีเลยครับ น่าจัดจริงๆ  แต่ขอรออีกนิดของดีน่าจะตามมาอีกหลายรุ่น
อยากได้แรงกว่านี้อีกหน่อย เพิ่มงบหน่อยไม่ว่ากัน

ออฟไลน์ Slow But Sure

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2022, 14:01:56 »
ชอบสินค้าของจีนตรงที่ สเป็คเทพ ราคาถูก เหมือนมือถือ andriod พวก xiaomi huawei oppo เหมาะสำหรับคนงบน้อย แต่อยากได้ของสเป็คสูงๆ
แต่ก็นั่นแหละ ความเสถียรในระยะยาวยังเป็นคำถามที่รอการพิสูจน์อยู่ ถ้าลบภาพของคำว่า ขวัญใจรถยก ออกได้ ก็ถือว่าน่าสนใจไม่น้อยเลยครับ

ถ้าเทียบกับมือถือจีน นี่จะกลายเป็น Spec ดูดี ราคาเข้าถึงง่าย SW มีBugหรือแถมโฆษณา FeatureตามSpecมีจริงใช้งานได้แต่ไม่สะดวกเท่าไหร่ บริการหลังการขายไม่ถึงกับดี ระยะการใช้งานไม่มากเน้นราคาถูกเปลี่ยนบ่อย

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2022, 14:17:05 »
รอดูยอดจองมอเตอร์โชว์นี่แหละ

คิดว่าติด ท็อป 5 แน่ ๆ  จะได้ที่ 3 หรือเปล่า  อันนี้ต้องรอชมครับ

ออฟไลน์ InBkk

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2022, 14:32:15 »
เรื่องความคุ้ม ไม่เถียงนะครับ

แต่ตอนนี้ มันเหมือนไม่ได้มีให้เลือกนี่สิครับ เหมือนมีเจ้าสาวมาให้สองคน แล้วถามว่าจะให้เลือกคนไหน

อย่าง mini mpv ถ้าเป็นผู้หญิงให้เลือกแต่งงานด้วยถึง 6 คน
หรือ ถ้าเอางบ 1 ล้าน มีให้คบหาดูใจหลายสิบก่อนจะตกลงปลงใจ

แต่นี่คือ ถ้าผมชอบ 7 ที่นั่ง และบอกว่า ep ดีอย่างนู้นดีอย่างนี้ แล้วผมต้องคล้อยตามด้วยเหรอครับ
แถมต่อให้ผมชอบรถแวน แต่หน้าตามันไม่ใช่อะ ให้ทำยังไง

เอาเป็นว่า ผมก็รับรู้ว่ามันดีแล้วกัน แต่มันยังไม่ใช่เนอะ

แน่นอนว่าคนหารถ 7 ที่นั่งคงไม่มองครับ เพราะมันไม่ใช่รถ 7 ที่นั่ง
แต่เป็นไปได้สูงว่า คนที่มอง City Hybrid, HRB Hybrid, Altis Hybrid, Kicks E-Power อาจเขวได้

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2022, 15:11:32 »
ถ้าจ่ายมือหนึ่งแล้วเงินเข้ากลุ่มทุนที่ดีกว่านี้ มีได้เสียตังล่ะครับ

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 23, 2022, 18:19:31 »
เท่าที่ดู review จากพวก Youtuber หลายๆอย่าง ที่จำเป็น ยังขาดไป เช่น ถุงลมรอบคัน / กล้อง 360 และ Heater  ส่วนตัวเราคิดว่าถ้าซื้อน่าจะต้องใช้ทางไกลด้วยซึ่งที่ขาดไป น่าจะได้ใช้แน่ๆ เพราะฉะนั้นรอ Model Change ดีกว่า มาตราการตั้ง 10ปี มีเวลาให้ตัดสินใจอีกนาน

ออฟไลน์ TeslaX

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 23, 2022, 20:24:54 »
ราคาถูกขนาดนี้ ไว้อาลัยกับ city e-hev ได้เลย

MacH1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 23, 2022, 23:38:35 »
คหสต. สักสามปีก่อน ตัวเลขนี้ถือว่าเหยียบมันส์ดีคุ้มราคา แต่ตอนนี้ผมมองไปที่ต่ำกว่า 5 วิ รับแรงจีหนักหน่วง หลังติดเบาะกว่านี้คับ  8)

ออฟไลน์ REX

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 24, 2022, 13:29:22 »
แรงจริงครับ ใช้ได้
แต่ๆ....ลองขับเร็วซัก  +140  km/hr  นะครับ
แล้วโยกเปลี่ยนเลนดูนะครับ  อิอิ จะหนาว