ผู้เขียน หัวข้อ: ร้าน wrap ใส กันรอย ที่ไหน งานดีราคาสมเหตุสมผลบ้างครับ  (อ่าน 3525 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigbaggo

• Newbie
  • *
สิ้นเดือนนี้กำลังจะได้ x6 g06 ครับ เป็นตัวสีดำ อยากจะไป wrap ฟิลม์ขุ่นให้เป็นดำด้านครับ เพื่อนๆมีร้านไหนแนะนำบ้างครับ

ตอนนี้เท่าที่ดูเจอร้าน wrapsociety เปิดมานานหลายปี แต่ไม่แน่ใจคุณภาพเป็นยังไงครับ
Cayman 981 GTS
Bmw X6 40i
CLS 300d

ออฟไลน์ Superpong

• Full Member
คุณภาพตามงบครับ ทั้งแบบใส และแบบด้าน

ถูกแพงขึ้นกับเกรดฟิล์ม (PVC, TPH/PU, TPU) และแหล่งผลิตหรือยี่ห้อครับ (จีน, เกาหลี, อเมริกา)

ถูกสุดก็ ฟิล์มจีน เกรด PVC, ราคาถูก (ทั้งคันหลักหมื่นต้นถึงไม่กี่หมื่น), เนื้อฟิล์มบาง, เป็นรอยขนแมวแล้วก็เป็นเลย, รับประกันอายุฟิล์มสั้นหน่อย

แพงสุดก็ ฟิล์ม brand US, เกรด TPU, ราคาแพง (ทั้งคันแสนต้นถึงแสนกลาง), เนื้อฟิล์มหนา, เป็นรอยขนแมวแล้วพอเจอความร้อนริ้วรอยหายได้เอง, อายุฟิล์มรับประกัน 5-7 ปี

แต่ไม่ว่าจะติดแบบไหน ถูกหรือแพง ครบระยะประกันควรลอกทิ้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2022, 12:31:02 โดย Superpong »

ออฟไลน์ NNIICCKK

• Jr. Member
  • **
เดือน 4-5 กำลังจะได้ E-Tron GT Perf มาเหมือนกันครับ

เล็งๆร้าน The Shine ไว้อยู่ ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง อยากได้อันที่ลอกแล้วสีไม่พัง

ออฟไลน์ urangutang

• Sr. Member
ผมเคยดูของยี่ห้อ premium shield ก้อดูดีนะครับ

เผื่อลองดูเป็นตัวเลือกครับ

ออฟไลน์ Akrachai

เดือน 4-5 กำลังจะได้ E-Tron GT Perf มาเหมือนกันครับ

เล็งๆร้าน The Shine ไว้อยู่ ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง อยากได้อันที่ลอกแล้วสีไม่พัง

ร้านนี้ถือว่าพรีเมี่ยมมากครับ จริงๆไม่ได้มีแต่ supercars luxury cars ไปทำนะรถบ้าน รถญี่ปุ่นเขาก็รับ แต่แค่ราคามันแพงตามคุณภาพฟิล์มเลย เกรดสูงสุดแล้วแต่ไซส์เริ่มเกือบๆแสนจนถึงแสนกว่า

ผมก็แนะนำตามโพสนี้ครับไม่ก็ prodrive ใช้ฟิล์ม usa midas มั้งนะถ้าจำไม่ผิด

คือถ้าบอกว่าคุณภาพดีราคาสมเหตุสมผลก็ต้องราคาประมาณนี้ไม่เหลืองไม่ทิ้งคราบ รีวิวรถใช้งานแล้วมีเพียบทั้ง 2 ร้าน

ออฟไลน์ Shimura

ร้านนี้ถือว่าพรีเมี่ยมมากครับ จริงๆไม่ได้มีแต่ supercars luxury cars ไปทำนะรถบ้าน รถญี่ปุ่นเขาก็รับ แต่แค่ราคามันแพงตามคุณภาพฟิล์มเลย เกรดสูงสุดแล้วแต่ไซส์เริ่มเกือบๆแสนจนถึงแสนกว่า

ผมก็แนะนำตามโพสนี้ครับไม่ก็ prodrive ใช้ฟิล์ม usa midas มั้งนะถ้าจำไม่ผิด

คือถ้าบอกว่าคุณภาพดีราคาสมเหตุสมผลก็ต้องราคาประมาณนี้ไม่เหลืองไม่ทิ้งคราบ รีวิวรถใช้งานแล้วมีเพียบทั้ง 2 ร้าน

แนะนำติดรอบคันนะครับ ผมติดยี่ห้อนี้ที่ Prodrive แบบครึ่งคันหน้า ใช้ไปซักพักมันเหลือง ( รถสีขาว )  ต้องลอกทิ้ง ตอนนี้ติดใหม่ทั้งคัน

2007**Estima#ACR50
2013**Vellfire#ANH20
2014**Harrier#ZSU60
2014**BMW320DMsport#F30
2018**MercedesBenzE300#C238
2021**MercedesAMGCLS53

ออนไลน์ sharpux21

• Full Member
ผมติด2ปีที่แล้ว   แถววงเวียนพระนาม 5   กับรถ S class   เป็นฟิล์มใสรอบคัน  35000 บาท   ใช้งานได้3-5ปี      ตอนนี้น่าจะ 45000 แล้ว      ราคาถือว่าถูกกว่าร้านที่โฆษณาเยอะๆ

ออฟไลน์ Akrachai

แนะนำติดรอบคันนะครับ ผมติดยี่ห้อนี้ที่ Prodrive แบบครึ่งคันหน้า ใช้ไปซักพักมันเหลือง ( รถสีขาว )  ต้องลอกทิ้ง ตอนนี้ติดใหม่ทั้งคัน

ขอบคุณรีวิวมากครับ ว่าแต่มันเหลืองเหตุเกิดจากติดไม่รอบคันหรอครับ ? หรือเป็นเพราะเหตุอื่นๆครับ ขอทราบข้อมูลเพิ่มเติม

ออฟไลน์ ynot9x

TT ผมติด Premium Shield ทั้งคัน ที่ร้าน Jicko Carwrap ครับ
ที่นี่งาน bm น่าจะ ok ครับเพราะมี ทั้ง suv และ zedan bm เข้ามาทำเยอะ เห็นว่ารับงานจากศูนย์ bm โดยตรงครับ
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ Shimura

ขอบคุณรีวิวมากครับ ว่าแต่มันเหลืองเหตุเกิดจากติดไม่รอบคันหรอครับ ? หรือเป็นเพราะเหตุอื่นๆครับ ขอทราบข้อมูลเพิ่มเติม

ร้านบอกว่าเกิดจากการใช้งานปกติครับ เพราะมีความร้อนมากระทบที่เนื้อฟิล์ม เพียงแต่พอสีเพี้ยนออกเหลือง มันจะเห็นได้ชัดกว่าสีตัวถังรถเดิม เลยแนะนำให้ติดรอบคัน จะได้กลืนไปทั้งหมด ไม่สะดุตาครับ
2007**Estima#ACR50
2013**Vellfire#ANH20
2014**Harrier#ZSU60
2014**BMW320DMsport#F30
2018**MercedesBenzE300#C238
2021**MercedesAMGCLS53