ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม PTT Superpower Gasohol 95 (ขายไหน)  (อ่าน 3361 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
สอบถาม PTT Superpower Gasohol 95 (ขายไหน)
« เมื่อ: มีนาคม 31, 2022, 14:45:13 »
เรียนเพื่อนสมาชิก จากกระทู้เมื่อไม่นานมานี้ (ที่หาไม่เจอแล้ว แม้ด้วยการไถ หรือค้นหา keyword: Super Power)
ที่มีการพูดถึงแก๊สโซฮอลตัวใหม่ของ ปตท. ว่า...มันเงียบมาก ซึ่งก็จริงครับ เงียบจริง ค้นหาทางอินเทอร์เน็ตยังไม่ได้รายละเอียดเท่าไหร่

ก็อยากถามว่า ถ้าต้องการทราบสาขาที่จำหน่าย มีวิธีใดบ้างครับ (ทดลองเลือกจาก pttstation.com แล้ว ไม่มีปุ่มเลือก filter น้ำมันนี้ด้วยซ้ำครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

• Sr. Member
Re: สอบถาม PTT Superpower Gasohol 95 (ขายไหน)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2022, 14:48:16 »
ผมเจอปั๊มต่างจังหวังหวัด น่าจะเป็นปั๊มเครือ ro

ออฟไลน์ GOBBS

Re: สอบถาม PTT Superpower Gasohol 95 (ขายไหน)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2022, 20:38:52 »
เห็นป้ายตรง PTT สนามบินสุวรรณภูมิมีนะครับ เส้นที่ youtuber ชอบไปเทสกันนั่นละ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2022, 23:06:22 »
ถนนราชพฤกษ์​ตรง The Circle / Food Villa​ มีทั้ง 2ฝั่งถนนเลย

ตรงนั้นมี Shell ที่ขายแต่ V-power​ ทั้งปั้มด้วย
ชนกลุ่มลูกค้าหลักกันไปเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2022, 10:39:15 »
ผมเจอปั๊มต่างจังหวังหวัด น่าจะเป็นปั๊มเครือ ro
ขอบคุณครับ หมายถึง OR รึเปล่าครับ

เห็นป้ายตรง PTT สนามบินสุวรรณภูมิมีนะครับ เส้นที่ youtuber ชอบไปเทสกันนั่นละ
เป็นข้อมูลใหม่ คงได้ใช้เมื่อขนจักรยานไปปั่นครับ

ถนนราชพฤกษ์​ตรง The Circle / Food Villa​ มีทั้ง 2ฝั่งถนนเลย

ตรงนั้นมี Shell ที่ขายแต่ V-power​ ทั้งปั้มด้วย
ชนกลุ่มลูกค้าหลักกันไปเลย
น่าจะดึงลูกค้ากันน่าดูครับ เชลล์ที่มี V ทั้งปั๊มที่เด่นสุดน่าจะพระราม 9 ขาเข้า เชื่อมต่อลงจาก M7 ที่พี่จิมชมไว้ดี
ก่อนเข้าที่ทำงานผมก็มี V ล้วนเหมือนกันครับ แต่ดันต้องภักดีกับหุ้นที่ถือไว้นี่สิ

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2022, 10:45:22 »
ขอบคุณครับ หมายถึง OR รึเปล่าครับ

ใช่คับผมเขียนผิด555 ;D ;D ;D