ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุย และ ตั้งรับคำถาม รายการ DR!VE By J!MMY วันที่ 02 เมษายน 2022  (อ่าน 2789 ครั้ง)

ออฟไลน์ พริกไทยดำ

• Newbie
  • *
สวัสดีครับพี่ๆ
ทั้ง city turbo และ civic turbo ที่ไม่ใช่รุ่นท็อป ไม่มีเกจวัดค่า water temp มาให้
ถ้าติดเกจ OBD2 เพื่ออ่านค่าดังกล่าว จะมีผลต่อประกันคุณภาพ หรือมีผลเสียอะไรกับรถไหมครับ
และถ้าใช้รถแค่สัปดาห์ละครั้ง ตัวเกจจะกินแบตฯ จนสตาร์ทไม่ติดไหมครับ

ออฟไลน์ kritt_p

• Newbie
  • *
1. ปัญหาเครื่อง 2.0Hybrid ใน Accord มีอะไรบ้างมั้ยครับ
เบื้องต้น คิดว่าจะมีน้อย ด้วยความที่ใช้กันแผร่หลายในหลายรุ่นฮอนด้า(และ ในต่างประเทศ)

2. ปัจจุบันที่บ้านเปิดใจกับระบบไฮบริดแล้วครับ หลังจากเคยมีญาติเคยใช้ครั้งแรกใน ACV40 กับรถส่วนตัวที่วิ่งแสนโลใน2ปี กับแคมรี่ไฮบริดปัจจุบัน
แต่คิดว่ายังไงของฮอน ก็อาจจะยังไม่เท่าโตต้าใช่มั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2022, 14:46:13 โดย kritt_p »

ออฟไลน์ ChingChing

• Newbie
  • *
มี 2 คำถามค่ะ

1. ฟิล์มยี่ห้อ Blaupunkt ดีไหมคะ เห็นราคาไม่แพงมาก พอดีศูนย์แถมฟิล์ม Xtra-Cole Ceramic มาให้ กำลังคิดว่าจะขอเป็นส่วนลด แล้วไปติดฟิล์มเองดีไหมคะ

2. ถ้าจะอัพเกรดโช้คกับเบรคของ Civic FE มีตัวไหนแนะนำบ้างคะ งบหลักหมื่นกับหลักแสนค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2022, 14:45:53 โดย ChingChing »