ผู้เขียน หัวข้อ: CHR กับที่จอดรถในโรงแรมย่านเยาวราชครับ  (อ่าน 8105 ครั้ง)

ออฟไลน์ TWC

• Jr. Member
  • **
ช่วงหยุดยาว มีแพลนจะไปพักย่านเยาวราชอันขึ้นชื่อเรื่องที่จอดปราบเซียน
เล็งโรงแรมไว้ 2 ที่คือ รอยัลบางกอกเยาวราช http://www.hotelroyalbangkok.com/th/%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%81/

กับอีกทีไม่ไกลกันคือโรงแรม แกรนด์ไชน่าเยาวราช https://www.guestreservations.com/grand-china-hotel/booking?gclid=Cj0KCQjw6J-SBhCrARIsAH0yMZiDKn0VIUgriXVymGGA3nhDD54E8J3G5-h54EDkkZZGbqzKVKfu2FUaAg3iEALw_wcB

โทรถามโรงแรมรอยัลได้ความว่า ไซส์ฟอร์จูนเนอร์กับกระบะหมดสิทธิ์ แต่ CHR ไม่แน่ใจ
ส่วน แกรนด์ไชน่า ทราบว่าเป็นที่จอดลงใต้ดิน5-6ชั้นแต่ไม่รู้ว่าแคบ+โหดรึเปล่า

สมาชิกท่านใดพอมีประสบการณ์กับที่จอด 2 โรงแรมนี้บ้างครับ
อยากฟังความเห็นถ้า CHR ไปจะไหวรึเปล่า
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
Re: CHR กับที่จอดรถในโรงแรมย่านเยาวราชครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2022, 15:00:51 »
2 โรงแรมนี้ ผมยังไม่เคยไปจอด แต่เคยไปจอดของโรงแรม Asai ซึ่งใช้ตึกจอดรถเดียวกับห้าง i'm china town ผมขับ HRV ไป จอดได้สบายๆเลยครับ เป็นที่จอดรถใต้ดิน สมัยใหม่แล้วครับ

เผื่อเป็นทางเลือกพิจารณาครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ TWC

• **
Re: CHR กับที่จอดรถในโรงแรมย่านเยาวราชครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2022, 10:37:58 »
ขอบพระคุณสำหรับข้อมูลครับ ;)

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2022, 11:02:36 »
แกรนด์ไชน่า แคบ+โหดครับ พวกรถกระบะ รถตู้นี่เหนื่อย ถ้าระดับCHR CR-Vได้นะ แต่กลัวที่จอดจะเต็มก่อน แต่ล่ะชั้นก็จอดได้ไม่เยอะครับ

ออฟไลน์ TWC

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2022, 16:31:00 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
แกรนด์ไชน่าผมโทรไปถามเมื่อเย็นวาน รถตู้เข้าไม่ได้ครับ
ถ้าเอารถตู้ไปให้โทรแจ้งล่วงหน้า
ทางโรงแรมจะล๊อคที่จอดข้างอาคารให้ครับ ::)

ออฟไลน์ kik1

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2023, 13:55:28 »
โรงแรมรอยัล ผมเอารถแอคคอร์ดไปจอด  พอเลี้ยวเข้าไป  จะมีพนักงานคอยดูแลเวลาเลี้ยวตลอดครับ  เพราะวงเลี้ยวแคบมาก ต้องหักตั้งลำใหม่ 2-3 ครั้ง ช่องจอดแคบมาก แทบจะเปิดประตูไม่ได้ แต่ก็ได้ครับ  แต่อย่าเชื่อพนักงานมากนะครับ  บอกว่าพ้น ผมว่าน่าจะไม่พ้น แต่เห็นเขาทำท่ามาดูให้ เลยหักตามที่เขาบอก  ไม่พ้นครับ  ได้รอยมาหน่อยนึง  ตรงโค้งเขาจะเอายางมาแปะตรงบริเวณนั้นครับ

ออฟไลน์ CCBlue

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2023, 20:58:20 »
Royalbangkok Chinatown ผมเคยไป2-3ครั้ง Pickup Triton ตัวเตี้ย จอดตรงข้างไม่กั้นเลยครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2023, 22:31:17 »
แกรนด์ไชน่า พ่อผม 70 ขับ staria ลงไปจอดประจำครับ
ผมเคยเอา vellfire ไปจอดเช่นกัน แต่นานๆที ส่วนใหญ่จะใช้ freed ไปจอดครับ

CHR สำหรับ grand china คือ ชิลๆครับ