ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลประกอบการตัดสินใจซื้อรถ 4 ประตูยกสูง hilux revo 2.4 VS d-max x-series  (อ่าน 2304 ครั้ง)

ออฟไลน์ XkoFo

• Newbie
  • *
ยังไม่ได้ไปลองขับ มาเก็บข้อมูลก่อนครับ เน้น 4 ข้อนี้ครับ

hilux revo 2.4  VS  d-max x-series

1.ขับทางไกลสบาย
2.คนนั้งหลังสบาย
3.รถไม่โยนมาก นุ่มนวน
4.อัตราสิ้นเปลือง

ไม่เน้นออฟชั่น ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
ถ้าเอาเรื่องเบาะตอนหลัง dmax สบายกว่าครับพื้นฐานรถ กว้างกว่า
ส่วนช่วงล่าง ถ้าวิ่งรถเปล่า นุ่มพอประมาณ ทั้งคู่ครับ ถ้านั่งเต็มคัน จะนิ่งขึ้น ต้องลองขับครับ
ส่วนอัตราสิ้นเปลือง dmax ประหยัดทางเรียบ รถเปล่า รีโว่ประหยัดเมื่อมีสัมภาระ หรือ ขึ้นดอย ครับ

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
รีโว่  เร่งดีกว่า 1.9  แต่มีเสียงครางของเครื่องเข้ามาตั้งแต่ 1500 รอบ

ดูแผงโครเมี่ยมที่คาดกลางคอนโซน แล้วสะท้อนไปหากระจกข้าง ว่ารบกวนแค่ไหน  สำหรับผม ลำบากมาก  เพราะผมมองกระจกบ่อย

ความนิ่มของแหนบหลัง อีสุนิ่มกว่า  พวงมาลัยหนักพอๆกัน
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ ยังรับความคิดเห็นอยู่นะครับ
ปลายเดือนนี้ก็จะไปจองแล้วครับ  แต่หารีวิว revo 2.4 4ประตู mid หรือ height ไม่ได้เลยครับ จะไปลองขับก็ยังไม่ว่าง

ออฟไลน์ KATANA

• Full Member
ผมขอถามเสริมด้วยนะครับ

ถ้าเทียบเบาะหลัง REVO กับ TRITON ในแง่การนั่งโดยสารจริง โดยเฉพาะเดินทางไกล ตัวไหนสบายตัวกว่าครับ

เพราะไปลองนั่งแบบรถจอด รู้สึกเบาะ REVO นั่งสบายกว่า แต่ไม่รู้ตอนวิ่งเป็นยังไง

ออฟไลน์ yodmanoot

1.ขับทางไกลสบาย = revo 2.4
2.คนนั้งหลังสบาย = d-max x-series
3.รถไม่โยนมาก นุ่มนวน = d-max x-series
4.อัตราสิ้นเปลือง = d-max x-series
2013 - 2021 : Toyota Collora EE101 ปี 1993 1,300cc AT
2020 - Present  : Chevrolet Colorado 4wd ปี 2005 3,000 MT
2021 - Present  : Toyota Sienta V mc ปี 2019 1,500 CVT

ออฟไลน์ anuwatku55

• Jr. Member
  • **
อยากแนะนำ จขกท ให้ไปทดลองขับด้วยตัวเองก่อนซื้อครับ 

เสริมให้อีกค่าย ของ นิสสัน  ลองไปทดลองขับดูนะครับ

ออฟไลน์ ho-mannie

Dmax ก็ใหม่สดดีครับ

ออฟไลน์ Teera

• Hero Member
2 ตัวนี้ ผมว่า ชอบตัวไหน ได้เลย ราคาแข็งทั้งคู่ ศูนย์บริการ ดีทั้งคู่ D max น่าจะได้เปรียบ Option นิสสสหน่อย

แต่ ถ้าสดสุด คงเป็น Ranger ฮะ

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านครับ

ปัจจุบัน ขับ Mzada 3 S MY2018

เข้าใจว่า พวงมาลัย ช่วงล่าง คงไม่เท่า MZ3 แต่จำเป็นต้องเปลี่ยน เป็นยกสูง 4ประตู
ขอแค่พวงมาลัย แฮนเดอลิ่ง การขับขี่ดีๆหน่อย ไม่โยกไม่โยน ก็โอเคมากๆเลยครับ

ตอนแรกจะออก นิสสัน แต่มีความรู้สึกจากการใช้MZ3ว่า รอบนี้ขอออกเจ้าตลาดดีกว่า
MZ รถอ่ะรับได้ แต่ศูนย์บริการนี่ไม่ไหว หาดีๆยากมาก

ออฟไลน์ Push in Boost

ขอบคุณทุกท่านครับ

ปัจจุบัน ขับ Mzada 3 S MY2018

เข้าใจว่า พวงมาลัย ช่วงล่าง คงไม่เท่า MZ3 แต่จำเป็นต้องเปลี่ยน เป็นยกสูง 4ประตู
ขอแค่พวงมาลัย แฮนเดอลิ่ง การขับขี่ดีๆหน่อย ไม่โยกไม่โยน ก็โอเคมากๆเลยครับ

ตอนแรกจะออก นิสสัน แต่มีความรู้สึกจากการใช้MZ3ว่า รอบนี้ขอออกเจ้าตลาดดีกว่า
MZ รถอ่ะรับได้ แต่ศูนย์บริการนี่ไม่ไหว หาดีๆยากมาก

แนะนำ ปลี่ยนจากเก๋งมาออกกระบะมา เผื่องบไว้เปลี่ยนโช้ค ด้วยก็ดีครับ
ถ้ากระแทกจนจุก ก็ทำแหนบด้วย

ออฟไลน์ zumo

• Jr. Member
  • **
หลังการขายผมว่าดีทั้งคู่  แต่ isuzu เคยแจ้งที่เปิดฝาบังแดดกระจกหลังจากหมดการรับประกัน
เครมให้ฟรี ผมว่าดีมากๆ ไม่จุกจิกการรับประกันหน้าตาภายนอกภายใน ส่วนตัวชอบ d max
มากกว่าที่บ้านใช้ 4 ประตูตัวก่อนไม่มีปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ Floppy-T

ไม่มอง Ford Ranger เลย แสดงว่าท่านเน้นใช้ยาวๆและบริการหลังการขาย

ส่วนตัวไม่ชอบภายใน D-Max เท่าไรครับ