ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าให้เกรย์นำเข้า Mazda MX5 1.5 ราคา JPY 3.3 ล้าน มาถึงไทยจะเท่าไหร่ครับ?  (อ่าน 3305 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore

สเปค JDM 1.5 ลิตร เกียร์ Auto ล้อ 16 หลังคาผ้า เบาะหนัง เครื่องเสียง Bose

ถ้าถามว่าทำไมไม่ถามบริษัทดู ผมจะตอบว่าผมยังไม่เคยซื้อรถกับเกรย์มาก่อน และคงยังไม่ซื้อเร็ว ๆ นี้ อยากรู้ราคาคร่าว ๆ ไว้ฝันกลางวันครับ

ถ้าให้เกรย์นำเข้า Mazda MX5 1.5 ราคา JPY 3.3 ล้าน มาถึงไทยจะเท่าไหร่ครับ?

ออฟไลน์ XyteBlaster

ถ้าแบบ basic ก็เปลี่ยนเยน -> บาท ตรงๆ ไปเลยครับ  3.3 ล้าน บาท ครับ

ออฟไลน์ shando

ถ้าแบบ basic ก็เปลี่ยนเยน -> บาท ตรงๆ ไปเลยครับ  3.3 ล้าน บาท ครับ

ตามนี้ครับ

ถ้าอยากทราบจริงจังลองถามในกลุ่มFB miataได้ครับ  สมัยรถออกใหม่ๆที่มาสด้ายังไม่เอามาขาย เคยมีคนในกลุ่มซื้อรถเกรย์1.5ใช้กันอยู่ ราคาน่าจะไม่ต่างกันมาก

ออฟไลน์ IS2000

เห็นมีตัว 1.5 NR-A ขายในไทยราคา 3 ล้านบาทต้นๆครับ (ในญี่ปุ่นก็ประมาณ 3 ล้านเยน) ถ้าเอาเข้ามาก็คงเปลี่ยนเยนเป็นบาทได้เลยครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออนไลน์ Turin

86 ใหม่ ราคาเกรย์ ประมาณเยน>บาท ... ก็คงราวๆเดียวกันครับ

อะไรกัน ผมเพิ่งซื้อ BRZ มา จะหนีกันไปแล้วหรือครับ

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป

ราคาญี่ปุ่น 3.3 ล้านเยน = ราคาในไทย 1.1 ล้านบาท ไม่รวมภาษี

1 เยน = 0.36 บาท

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member

ราคาญี่ปุ่น 3.3 ล้านเยน = ราคาในไทย 1.1 ล้านบาท ไม่รวมภาษี

1 เยน = 0.36 บาท
เขาถามราคานำเข้าถึงไทยต่อให้ไม่รวมภาษีเป็นราคา CIF ก็ไม่ใช้ราคานั้นอยู่ดีครับและ จขกท.น่าจะหมายถึงราคาพร้อมใช้งานในไทยคือรวมภาษีครับไม่ใช่มีเงินเอาเข้ามาถึงท่าเล่นๆแล้วทิ้งรถไว้ในโกดังฑันฑ์บนที่ท่าเรือแล้วไม่เอาออกมาใช้งานครับ
ปล.จขกท.ครับถ้าจะถูกกว่าเกรย์คือซื้อเองที่โน่นแล้วหา shipping มาช่วยดำเนินการทางภาษีให้อาจจะถูกกว่า grey นิดนึงครับเพราะไม่โดนบวก margin 2 รอบครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore

86 ใหม่ ราคาเกรย์ ประมาณเยน>บาท ... ก็คงราวๆเดียวกันครับ

อะไรกัน ผมเพิ่งซื้อ BRZ มา จะหนีกันไปแล้วหรือครับ

ถ้ารุ่นหลังคาผ้า 1.5 L ราคา 3 ล้าน ผมคงออกกับศูนย์ดีกว่านะครับ 5555

ผมไม่หนีครับ แต่อยากมี roadster สีแดง จอดคู่ BRZ สีน้ำเงินแบบนี้ไงครับ

เอาไว้ขับเที่ยวกับเพื่อน สลับรถกันขับสนุกสุด ๆ

ออฟไลน์ wolfpack

• Full Member
เราตัวเลข JPY มาเขียนหน่วยใหม่เป็น THB เลยครับ

ตัวผมเองก็อยากให้ Mazda TH เอาตัว softtop หลังคาผ้า MT มาด้วย จะเปิดเหม่งแล้ว ต้องเอาให้สุด RF ND มันแค่ Targa ครึ่งๆกลางๆเองครับ พอเป็น RF ND กลายเป็ยว่า BRZ MT ใหม่ ราคาดีงามขึ้นมาเลยครับ แรงกว่า ขับสบายกว่า ราคาประหยัดไป 3แสนกว่าเน้นๆ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ราคาในประเทศญี่ปุ่น เขาใส่หน่วย Currency ผิด ที่เป็น JPY ครับ ที่จริงเขาน่าจะต้องระบุเป็น THB ครับ ถึงจะถูก  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Boattamon

• Sr. Member
ตามนั้นเลยครับ convert เอาดื้อๆแบบนั้นได้เลยจาก JPY เป็น THB ได้เลย

จะยุ่งยากกว่านั้นก็คิดเป็น THB แบบปกติก่อน คำนวนจากค่าเงินตอนนั้นแล้วคูณ 3 เอาครับ

แล้วก็บวกกำไรเกรย์อีกแล้วแต่บวก

ออฟไลน์ Ty ESC

ราคา ตก 3 ล้าน กว่าๆนั่นแหละครับ

ดู ราคา ของ 25G ได้ หรือ สอยตัว Nd Nra ที่เค้ามีอยู่แล้วก็พร้อมใช้

เพื่อนผมซื้อผ่านเค้าจบแถวนั้นแหละ ตอนนี้ เยนอ่อน บาทก็อ่อน อาจจะบวกลบนิดหน่อย เพราะมีค่าเฟรทแพง