ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเช่ารถขับ midnight drive Wangan @ Shutoku highway & daikoku parking area  (อ่าน 1950 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zent

• Newbie
  • *
Wangan Midnight Real Roads, Shutoko, GTR R34 & R35 Drive, Mid Night

เพื่อนๆ ใครเคย ไปเช่ารถ sport ขับแบบ Midnight drive Wangan ที่ Ruote Shutoku expressway และ ไปดูรถสวยๆ มารวมตัวกันที่ daikoku parking area บ้างมั้ยครับ. ตามใน Youtube

Route นี้เป็นทางด่วนเลียบอ่าว เส้นทางสวยสุดๆ  และ มีจุดพักรถ ให้เหล่าขาซิ่งมารวมตัวกัน, เหมือน Rest area ในบ้านเรา

ถ้ามาโอกาส อยากไปลองดูซักครั้ง

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
Re: ใครเคยเช่ารถขับ midnight drive Wangan @ Shutoku highway & daikoku parking area
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2022, 13:39:17 »
เคยไปเช่า R35 ขับเส้นนั้นแต่เป็นช่วงกลางวันครับ วิวสวยมาก
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member
Re: ใครเคยเช่ารถขับ midnight drive Wangan @ Shutoku highway & daikoku parking area
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2022, 14:08:59 »
เคยไปเช่า R35 ขับเส้นนั้นแต่เป็นช่วงกลางวันครับ วิวสวยมาก

ขอถามนิดครับ ที่เช่า R35ขับ ไม่ทราบว่าเช่ากับ Omoshiro Rental (https://www.omoren.com/en/) รึเปล่าครับ? พอดีรอบหน้าถ้าไปผมว่าจะไปเช่ากับที่นี้ครับ.

# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2022, 15:16:51 »

ขอถามนิดครับ ที่เช่า R35ขับ ไม่ทราบว่าเช่ากับ Omoshiro Rental (https://www.omoren.com/en/) รึเปล่าครับ? พอดีรอบหน้าถ้าไปผมว่าจะไปเช่ากับที่นี้ครับ.

ตอนนั้นเช่ากับ Premium Rentacar ครับเพราะเป็นตัว FL และโลเคชั่นไม่ไกลแต่ผมว่าบริษัทเค้าอาจจะปิดไปแล้วครับ (Omoren ช่วงปีที่ผมไปยังเป็นตัวแรก pre-FL แต่มี R34 ด้วย แต่ไปรับรถค่อนข้างไกลจากตัวเมืองครับ)
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ CMaN20

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2022, 18:20:25 »

ตอนนั้นเช่ากับ Premium Rentacar ครับเพราะเป็นตัว FL และโลเคชั่นไม่ไกลแต่ผมว่าบริษัทเค้าอาจจะปิดไปแล้วครับ (Omoren ช่วงปีที่ผมไปยังเป็นตัวแรก pre-FL แต่มี R34 ด้วย แต่ไปรับรถค่อนข้างไกลจากตัวเมืองครับ)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2022, 19:19:58 »
หลังๆตำรวจชุมครับ เอากล้องมาดักยิงเยอะเลยกลางคืน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ rokrok

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2022, 18:01:45 »
แนะนำไปเช่าขับที่ Hakone ก็น่าสนใจครับ มีเป็นทัวร์ JDM เลยครับ(ลองเสิสดูมีหลายเจ้า)

มันจะได้ซิ่งจริงกันเป็นกลุ่ม เขาจะพาเราไปวิ่งบนภูเขาที่ใช้ดริฟกันจริงๆ ไปพวกทางที่เป็นMapใน Initial-D (พวก Hakone skyline, Nagao Touge)

ทางสวยมากๆครับ ยัดโค้งอย่างมัน มีทางตรงให้มิดไมล์หลายจุด เป็นประสบการณ์ที่น้อยคนจะได้เจอครับ เพราะให้ขับแบบนี้ในไทยผมยังใส่ได้ไม่สุดเท่าญี่ปุ่นเลย เพราะในไทยขับบนเขา เราก็กลัวรถสวน รถมอไซ แต่ที่ไปคือเขามีไกด์คอยวอบอกว่ามีรถสวนมาไหม ถ้าไม่มีเราก็ยัดโค้งเต็มที่ได้เลย

รถก็มีให้เช่าทุกรุ่นเลยครับ Skyline ทุกรุ่น, Im, Evo, Supra, NSX ยันรถส่งเต้าหู้

เดี๋ยวได้ไปญี่ปุ่นอีก ผมก็จะไปซ้ำครับ มีอีกหลายรุ่นที่อยากขับ (R33, R34)