ผู้เขียน หัวข้อ: BMW F30 ไฟหน้ารถ  (อ่าน 1692 ครั้ง)

ออฟไลน์ [email protected]

• Newbie
  • *
BMW F30 ไฟหน้ารถ
« เมื่อ: เมษายน 27, 2022, 07:03:29 »
ผมใช่ BMW 320D F30-LCI
ผ้าผมจำไม่ผิด ปกติแล้วหลังจากกดสวิทคับเครื่อง 1 ครั้ง
ไฟหน้ารถจะไม่ดับโดนทันที , มันจะดับก็ต่อเมื่อเรากดสวิทดับเครื่องอีก 1 ครั้ง หรือ กดล๊อครถจากรีโมท
แต่รถผมตอนนี้ หลังจากกดสวิทคับเครื่อง 1 ครั้ง ไฟหน้ามันดับเลยครับ
ใครเคยเป็นแก้ไขยังไง
**** ไฟหน้ารถผมใช้โหมด Auto

ออฟไลน์ WASADM

• Sr. Member
Re: BMW F30 ไฟหน้ารถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2022, 16:24:14 »
เข้าไปตั้งค่าใน i-Drive ครับ บางครั้งเข้าศูนย์แล้วมีการอัพเดทซอฟแวร์ แล้วทางศูนย์ไม่ได้แจ้งเรา ค่าที่เราตั้งไว้ชอบหายหมดเลย มันจะชอบ reset กลับไปเป็น default แต่ถ้า setup แล้วไม่หาย อันนี้ต้องเข้าเช็คที่ศูนย์แล้วครับ