ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องประกันอะไหล่รถยนต์หลังครบ 5 ปีหน่อยครับ ทำเจ้าไหนดีครับ  (อ่าน 1361 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
ผมใช้ Yaris Sedan 1.2E CVT 2017

2 กันยานี้จะครบ 5 ปีครับ

อยากต่อประกันอะไหล่ครับ อยากได้คำแนะนำว่าเจ้า(ประกัน)ไหนที่น่าสนใจบ้างครับ หรือมีศูนย์ Toyota ไหนที่รับประกันบ้างครับ

ผมอยากทำต่ออีกสัก 2 ปีครับ พอครบก็อาจจะขายรถครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
ดูรายละเอียดเวปประกันภัย แผนความคุ้มครองอะไหล่ขนาดเครื่องยนต์ไม่เกิน1,400cc
เงื่อนไข รถอายุไม่เกิน10ปี
Standart 2,xxx บ
Plus 4,xxx บ
Premium 6,xxx บ
ถ้าเอาคุ้ม คุ้มครอง14กลุ่ม ต้องพิจารณาแบบPremium 14กลุ่มอะไหล่ เพราะส่วนรองรับน้ำหนัก(ช่วงล่าง) , ระบบเบรก, ปรับอากาศ , ไฟฟ้า มีโอกาศเสื่อม พัง ไวกว่า

รอผู้ใช้งานจริงแนะนำต่อไปครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน