ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุย และ ตั้งรับคำถาม รายการ DR!VE By J!MMY วันที่ 30 เมษายน 2022  (อ่าน 2423 ครั้ง)

เห็นล่าสุด Isuzu ออกรุ่นย่อยใหม่มา เป็น MU-X Elegant Smart กับ D-Max Hi-Lander M Smart ออกมา ออปชั่นเหมือนกันทุกอย่าง แค่ตัด BSM กับ RCTA ออก และถูกกว่าหมื่นนึง

ไม่ทราบว่าที่ทำออกมาอาจจะแก้ขัดเรื่อง "ชิปหาย" (chip shortage) ด้วยมั้ยครับ เห็นว่าคนที่ซื้อรุ่นปกติต้องรอรถนานถึง 2-3 เดือนเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2022, 15:08:20 โดย กะเพราไก่ไม่ใส่หมูจานนึงครับ »
แป๊น

ออฟไลน์ Mjhiho

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ
ไม่ทราบพี่จิมพอมีร้านซ่อมทีวีแนะนำไหมครับ เป็นทีวี LG 65 นิ้ว อาการลำโพงแตกครับ เนื่องมาจากตอนที่พี่จิม กำไร!!! ผมนี่ขาดทุนไปแล้วครับ ประกันหมดพอดี ไม่ทราบว่าจะพอซ่อมได้ไหมครับ หรือแนะนำวิธีปรับเสียงคร่าวๆก็ได้ครับ
ปล.ขอติชมนิดนึงครับ ตอนนี้มีคุณมาร์คมาเสริมทีม ได้ความรู้เกี่ยวกับรถไฟฟ้าเพิ่มขึ้นเยอะ แต่บางทีพูดเร็วไปนิดครับ จับใจความไม่ทัน ขอให้พูดช้ากว่านี้นิดครับ

ออฟไลน์ เพนกวินบินได้

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ
ไม่ทราบพี่จิมพอมีร้านซ่อมทีวีแนะนำไหมครับ เป็นทีวี LG 65 นิ้ว อาการลำโพงแตกครับ เนื่องมาจากตอนที่พี่จิม กำไร!!! ผมนี่ขาดทุนไปแล้วครับ ประกันหมดพอดี ไม่ทราบว่าจะพอซ่อมได้ไหมครับ หรือแนะนำวิธีปรับเสียงคร่าวๆก็ได้ครับ
ปล.ขอติชมนิดนึงครับ ตอนนี้มีคุณมาร์คมาเสริมทีม ได้ความรู้เกี่ยวกับรถไฟฟ้าเพิ่มขึ้นเยอะ แต่บางทีพูดเร็วไปนิดครับ จับใจความไม่ทัน ขอให้พูดช้ากว่านี้นิดครับ
ถ้ามีประกันส่งศุนย์ครับ แต่ถ้าหมดประกันซ่อมก็หลายพัน เป็นผมนะ ไปหา Soundbar มาต่อดีกว่าครับ เสียงดีกว่าลำโพงติดจอแน่นอน