ผู้เขียน หัวข้อ: Benz glc offroad กับ c 220d Avantgarde คันไหนช่วงล่างนุ่มกว่าครับ  (อ่าน 1642 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanyanon

• Full Member
ขอสอบถามหน่อยครับ Benz glc offroad  กับ  c 220d Avantgarde คันไหนช่วงล่างนุ่มกว่า เบาะนั่งสบายครับ  อยากได้ช่วงล่างนุ่มๆเหมือน crv ตัวปัจจุบันครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ panupong508

• Sr. Member
Re: Benz glc offroad กับ c 220d Avantgarde คันไหนช่วงล่างนุ่มกว่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2022, 13:24:09 »
ผมมองถึงความคุ้มค่าตอบโจทย์ทุกการใช้งานคือตัว GLC มากกว่าครับ

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
Re: Benz glc offroad กับ c 220d Avantgarde คันไหนช่วงล่างนุ่มกว่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2022, 13:35:12 »
GLC Offroad รุ่นที่เป็นล้อ 18" น่าจะมีระยะนุ่มกว่ารถเก๋ง ความที่ระยะตัว GLC สูงกว่า เบาะนั่งก็จะมีระยะจากพื้นดีกว่า ยังไงอย่าลืมไปลองนั่งเองดีที่สุด แต่ผมว่าไม่น่านุ่มระดับ CR-V นะครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ sedan lover

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2022, 16:38:01 »
ความรู้สึกส่วนตัวคือ GLC off-road มันย้วยไปหน่อยครับ นุ่มจนโครงๆย้วยๆยวบๆ และ C220d AV มันแข็งไปหน่อยครับ
สำหรับคนเมารถแล้วนั้นคิดว่านั่งไม่สบายทั้งคู่ และคิดว่าเทียบกับ CR-Vลำบาก เพราะที่ความเร็วสูง มันขับดีกว่า CR-V เยอะมาก
ถ้าเน้นนั่งนุ่มสบายจริงๆแนะนำ E class ไม่ AMG หรือ series 5 ไม่ M-sport จะนุ่มสบายกว่ามากครับ (แต่ถ้าช่วงล่าง adaptive M ก็โอเคนะครับ)